• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KITCHEN ROM WM6.5 (MANILA 2.5) DÀNH CHO SE-X1i

Sonblack

Super V.I.P
KITCHEN ROM WM6.5 (MANILA 2.5)
DÀNH CHO SE-X1i

Cơ sở:
- Đây là kitchen mà tôi đã sử dụng để tạo ra ROM SB16 dành cho SE-X1i trên diễn đàn này.
- Tool sử dụng dựa trên cơ sở bộ tool của BepeErvius. Xin chân thành cám ơn
BepeErvius đã giới thiệu.
- Core và Build 21874 (nhóm COM2) đã được sử dụng cùng với Manila 2.5 mới nhất trong kitchen.
- Kitchen đã được tôi rút gọn cho phù hợp, với những gì cơ bản nhất và giảm dung lượng để có thể dễ dàng chia sẻ.

Yêu cầu:
Để có thể sử dụng kitchen này, trên máy tính của các bạn cần phải có:
1. .NET Compact Framework 3.5
2. Microsoft Visual C++ 2008

Nếu chưa có, vui lòng click vào các mục trên để tải về và cài đặt vào máy trước khi bắt đầu sử dụng kitchen.

Với mục đích:
- Mỗi người có thể tự sáng tạo và làm ra sản phẩm cho máy của mình.
- Cung cấp thường xuyên các OEM để mỗi người có thể tự nâng cấp ROM cho SE-X1i thân yêu của mình.

Cách sử dụng:
Ở đây tôi chỉ giới thiệu cơ bản các bước để sử dụng kitchen với những gì có sẵn mà thôi. Phần còn lại về chi tiết sử dụng xin vui lòng xem thêm các bài hướng dẫn của Manager PhamQuang ở các Kitchen dành cho HD và Topaz trong diễn đàn.
Cuối cùng, phần còn sót lại là sự tùy biến, thêm bớt thích hợp và khả năng sáng tạo của từng người để có được một bản rom do chính mình build ưng ý nhất.

1. Đầu tiên, tải kitchen về máy theo link bên dưới và giải nén vào một thư mục. Tên thư mục là bất kỳ do chính các bạn đặt ra sao cho dễ nhớ và dễ sử dụng với các bạn là được.

2. Tiếp theo, vào thư mục chứa kitchen mới vừa tạo ra ở trên, bấm đúp vào file erviuskitchen.exe để chạy nó, bạn sẽ thấy xuất hiện một khung thực hiện như hình dưới đây:

3. Việc tiếp theo cần làm là các bạn click chuột vào button "Load ROM" trên khung thoại để load toàn bộ những gì cần build lên màn hình trực quan trước khi thực hiện. Khi bấm vào button nói trên, các bạn sẽ thấy một hộp thoại hiện ra có chứa file sau: X1i_WWE_1.05.931.16_21874.erv.

Chỉ cần double click vào nó để load. Sau khi load xong, màn hình sẽ như hình bên dưới:

4. Bước cuối cùng, các bạn chỉ cần click chuột vào button "Create ROM" để build rom, build hoàn tất cũng là lúc nó hiện lên cả hộp thoại để up rom luôn. Chỉ cần gắn cáp vào là up luôn để hưởng thụ thành quả.

Đương nhiên, file rom tạo ra có tên RUU_Signed.nbh nằm ngay trong thư mục RELEASE_KOVSKY trong thư mục chứa kitchen của bạn.

Phần việc của các bạn bây giờ là tùy chỉnh registry, thêm bớt, sáng tạo... để cho ra những bản rom như ý của các bạn, vấn đề này đòi hỏi khả năng tư duy của từng người. Các bạn có thể cùng nhau nêu ra thắc mắc ở đây để mọi người cùng nhau chia sẻ và cùng hoàn thiện nhé!

Link download kitchen:
Vui lòng không thắc mắc về link, bài viết sẽ bị del mà không báo trước.

Phần 1

[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/149601473/6de814a3/PDAVIET_KITCHEN_ROM_WM65_for_SE-X1ipart1.html[/DOWNLOAD]
Phần 2
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/149629003/9ad45137/PDAVIET_KITCHEN_ROM_WM65_for_SE-X1ipart2.html[/DOWNLOAD]

[PASS]Sonblack[/PASS]
.Net Compact Framework 3.5 for PPC
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/151256813/34bf167/NetCF.html[/DOWNLOAD]

Do sơ suất trong quá trình làm kitchen nên thư mục NETCF nằm trong \SYS\21874\SHARED\COMMON của kitchen là NetCF 2.0 chứ không phải 3.5, vì vậy để sau khi build và up rom vào máy, các ứng dụng yêu cầu NetCF 3.5 chạy tốt, không báo lỗi, vui lòng tải NetCF 3.5 theo link trên để thay thế trước khi build rom.

Nào hãy tự làm ROM cho chính mình nhé! Rất hy vọng các bạn cũng tự làm và không ngại ngùng chia sẻ các bản ROM do chính mình làm ra trên diễn đàn này như Sonblack đã từng làm bấy lâu nay.

Chúc thành công!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cám ơn AM Sonblack !!!

Kitchen cho X1 trong chùm các Kitchen của PDAVIET nhân dịp diễn đàn kỷ niệm 3 năm ngày thành lập.

=D>=D>=D>

glassesmanvn

Gởi Mod PhamQuang và Sonblack!

Em có một con Sony Xperia X2, hiện giờ nó bị "đơ", khởi động bình thường, vào tới màn hình Window Mobile thì đứng tại đó. Vẫn có thể nghe cuộc gọi bằng cách nhấn cảm ứng. Còn lại hoàn toàn không thể vào được Menu.

Em rất muốn Hard reset cho nó, nhưng không thể thực hiện được trên Phone, vậy có công cụ nào để có thể Hard reset hoặc cài lại ROM cho nó từ Computer không anh. EM rất cần.

Cám ơn Các Mod nhiều lắm!!!

Em rất muốn Hard reset cho nó, nhưng không thể thực hiện được trên Phone, vậy có công cụ nào để có thể Hard reset hoặc cài lại ROM cho nó từ Computer không anh.
Để HardReset cho Xperia X2 thì bạn tắt máy (tháo pin ra rồi lắp lại), nhấn đồng thời tổ hợp phím Windows (lá cờ Win) + Phím O + Power, khi có thông báo trên màn hình thì bạn nhả các phím kia ra và nhấn phím W để bắt đầu HardReset, nhấn phím Windows để hủy HardReset.