• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ko thể flash PG86IMG.zip

t2k

hi các bác, máy em đang xài bình thường, tự nhiên bật GPS lên thì boot loop suốt. Máy đã hạ hboot 0007, s-off. Relocked bootloader, ko thể flash PG86IMG.zip (file này trước kia em dùng để về stock rất ok). Flash là nó hiện Fail-PU trên tất cả các mục flash luôn. Recovery của em cũng ko vô được luôn, giờ chỉ vô dc mỗi bootloader và chạy fastboot thôi. Có bác nào biết cách xử lý thì giúp em với.

Cảm ơn rất nhiều.

hi các bác, máy em đang xài bình thường, tự nhiên bật GPS lên thì boot loop suốt. Máy đã hạ hboot 0007, s-off. Relocked bootloader, ko thể flash PG86IMG.zip (file này trước kia em dùng để về stock rất ok). Flash là nó hiện Fail-PU trên tất cả các mục flash luôn. Recovery của em cũng ko vô được luôn, giờ chỉ vô dc mỗi bootloader và chạy fastboot thôi. Có bác nào biết cách xử lý thì giúp em với.
Bạn cài Recovery từ Fastboot và cài rom cook nhé. Còn lỗi Fail-PU thì bạn SuperCID sẽ hết.

t2k

Bạn cài Recovery từ Fastboot và cài rom cook nhé. Còn lỗi Fail-PU thì bạn SuperCID sẽ hết.
bác hướng dẫn cụ thể dc ko? chứ mình flash recovery cũng ko chịu nữa đó, trước khi post hỏi mình đã vào fastboot và flash recovery nhưng nó vẫn ko chịu, ko cho ghi vô mặc dù upload thành công vô máy. Chứ mình cũng đã nghĩ như bạn, tính flash lại recovery trong fastboot rồi flash rom cook, còn superCID là sao vậy bạn? SuperCID phải là đổi CID ko vậy? hồi 4 năm trước mình có đổi sang 001 để hạ hboot và s-off. Cái file PG86IMG này hồi xưa sau khi chuyển CID về 001 là mình dùng nó để hạ hboot, làm thành công, giờ vẫn là CID 001 mà sao vẫn ko chịu.

Mình đọc trên XDA thì họ bảo lỗi fail-PU là do bộ nhớ trong máy bị hư rồi

the cause of Fail-PU is because the eMMC chip has died, meaning you cannot write anything to the phone anymore. as of now, there is no way of fixing it

Trường hợp này thì giải quyết sao vậy bác, vì flash recovery cũng ko chịu nữa rồi, chả lẽ nó tiêu thiệt.

Chỉnh sửa cuối:
bác hướng dẫn cụ thể dc ko? chứ mình flash recovery cũng ko chịu nữa đó, trước khi post hỏi mình đã vào fastboot và flash recovery nhưng nó vẫn ko chịu, ko cho ghi vô mặc dù upload thành công vô máy. Chứ mình cũng đã nghĩ như bạn, tính flash lại recovery trong fastboot rồi flash rom cook, còn superCID là sao vậy bạn? SuperCID phải là đổi CID ko vậy? hồi 4 năm trước mình có đổi sang 001 để hạ hboot và s-off. Cái file PG86IMG này hồi xưa sau khi chuyển CID về 001 là mình dùng nó để hạ hboot, làm thành công, giờ vẫn là CID 001 mà sao vẫn ko chịu.

Mình đọc trên XDA thì họ bảo lỗi fail-PU là do bộ nhớ trong máy bị hư rồi

the cause of Fail-PU is because the eMMC chip has died, meaning you cannot write anything to the phone anymore. as of now, there is no way of fixing it

Trường hợp này thì giải quyết sao vậy bác, vì flash recovery cũng ko chịu nữa rồi, chả lẽ nó tiêu thiệt.
Cũng có thể. Thôi còn nước còn tát, bạn thử SuperCID rồi cài Recovery xem sao. Cách SuperCID bạn vui lòng theo hướng dẫn bên dưới nhé.

IV. Tiến hành Super CID
* Mục đích của bước IV là để tạo cho máy có Super CID. Với Super CID các bạn có thể UP các bản ROM SHIP của các Khu vực (Asia, EU....) hoặc Nhà Mạng (Tmobile, Vodafone...) khác nhau mà không bị mã CID ( CID gốc trên máy của bạn ) ngăn chặn.
* Đối với chúng ta thì chủ yếu up Rom Cook nên bước này không thật sự cần thiết. Tuy nhiên nhiều người vẫn thích trải nghiệm các ROM Ship khác nhau nên tôi giới thiệu thêm bước tạo Super CID ở đây.

1. Các bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid

Nhấn Enter nó sẽ hiện ra số CID gốc của máy bạn. Ví dụ như của tôi là HTC__044
3. Ghi nhớ số này lại để nếu sau này cần thiết thì lại quay lại CID gốc (Trong trường hợp cần đi bảo hành)
4. Tải bộ Tool Super CID tại ĐÂY
5. Giải nén trên PC ( Ổ C)
6. Kết nối máy với PC (Chế độ USB Debugging phải được bật )
7. Chạy file adb.bat
8. Gõ adb devices nhấn Enter (Điều này giúp xác nhận là thiết bị của bạn đã chắc chắn kết nối với PC khi nó hiện số S/N máy của bạn)
9. Gõ adb reboot-bootloader nhấn Enter
10. Gõ fastboot oem writecid 11111111 nhấn Enter (Lưu ý nó gồm 8 con số 1 )
11. Gõ fastboot reboot-bootloader nhấn Enter và đợi cho cho máy khởi động vào Bootloader
12. Gõ fastboot getvar cid nhấn Enter (Điều này xác nhận bạn có Super CID nếu nó hiện 11111111
13. Gõ fastboot reboot nhấn Enter

*** Máy khởi động lại >>> DONE >>> Bạn có thể Up các bản ROM SHIP của các Khu vực khác nhau.

t2k

Cũng có thể. Thôi còn nước còn tát, bạn thử SuperCID rồi cài Recovery xem sao. Cách SuperCID bạn vui lòng theo hướng dẫn bên dưới nhé.
thanks bác, hồi trước mình change sang CID 001 để hạ hboot bằng cách xài rom EU có hboot 0007, bây giờ mình xài lại chính rom đó để về stock mà cũng ko được nữa, trong khi check CID vẫn là 001. Để mình thử xem @@ . Mà mình nhớ phải chỉnh hex mà ta, sao bước của bác đơn giản vậy, chỉ cần vô fastboot là chơi dc sao

em đã super CID xong, mà vẫn ko được luôn, flash recovery vẫn ko được, cái này chắc bộ nhớ trong nó hư rồi :(

Last edited by a moderator:
thanks bác, hồi trước mình change sang CID 001 để hạ hboot bằng cách xài rom EU có hboot 0007, bây giờ mình xài lại chính rom đó để về stock mà cũng ko được nữa, trong khi check CID vẫn là 001. Để mình thử xem @@ . Mà mình nhớ phải chỉnh hex mà ta, sao bước của bác đơn giản vậy, chỉ cần vô fastboot là chơi dc sao

em đã super CID xong, mà vẫn ko được luôn, flash recovery vẫn ko được, cái này chắc bộ nhớ trong nó hư rồi :(
SuperCID thì không liên quan gì đến chỉnh sửa Hex đâu. Máy cứ có S-OFF là SuperCID được. GIờ máy bạn đã có SuperCID rồi thì bạn úp thử một bản Ship Rom bất kỳ miễn là dành cho EVO 3D GSM bằng PC xem sao nhé.