• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Krystal ^ 1 - dựa trên C6v40 cho Nokia 5800 XM ( RM-356 /52.0.0/101) phong cách mới

anhtuandinhthu

Lấn đầu bos bài có gì các pro chém nhẹ tay nhe thank ! ;;);;)
;;);;)C6 v40.0.021 Ngôn ngữ hiện tại chi tiếng anh hix :( ( rất cần pro giúp em việt hóa ) thank .......
RAM khởi động 60Mb trung bình 50>> 55 Mb em thấy rất ổn định
Tin nhắn : Thông điệp được gửi bởi bạn sẽ được lưu lên đến 999 tin nhắn , ứng dụng Tin nhắn không còn bị chậm khi có chứa số lượng lớn các tin nhắn.
QWERTY MENU : N8 Qwerty + chữ và số được gửi tự động xoay
Giao diện : mặc định sử dụng biểu tượng Anna , Tất cả các trễ trong Menu loại bỏ - Tối ưu hóa để chạy rất nhanh và trơn tru cuộn Hiệu ứng nhanh nhẹ nhang .
MULTIMEDIA: - Máy ảnh không sẽ để lại trong nền sau khi đóng nó (tiết kiệm RAM) - ghi âm chất lượng cao tối đa 12 giờ ghi âm sẽ lưu các tập tin trong E:
Camera:chất lượng hình ảnh được cải thiện - Máy ảnh đã fix tương đối ngon , Máy ảnh sẽ không ăn RAM sau khi đóng nó. Đã fix tắt chụp và quay phim .
XÓA OVI Music ra khỏi Màn hình chính Music
VIDEO Capture được xác định trước tốc độ khung hình tăng lên đến 30fps
Music Player : sẽ đọc Music ở ổ E Máy nghe nhạc sẽ làm nhanh hơn và hay hơn với bộ chỉnh âm N8 Equalizer
Nokia tập tin mặc định của trình duyệt có thể gửi sisx, sis, jar và bất kỳ vào mục bảo vệ thông qua Bluetooth .
Trình duyệt :cache chuyển đến E và sẽ nhắc để tiếp tục tải về nếu kết nối hay mất điện , vào Wed với phong cách mới .
LẮP ĐẶT Các tính năng chính: cho phép Java được thiết lập để mặc định . Hack cài đặt hầu hết các ứng dụng nên đến 99%)
OVIstor : sẽ không chạy khi khởi động đầu tiên nhưng sẽ cài đặt tại một nhấp chuột từ các biểu tượng menu
đồ họa: với phong cách mới , đồng hồ kỹ thuật số trông giống như đồng hồ N8 .
PC Suite : Sẽ nhận ra điện thoại của bạn là Nokia C6- 00
Bluetooth : Mặc định: Nokia Krystal 1 ^
Loại bỏ :fie FoTa để có được nhiều không gian hơn trong C
Màn hình: xoay cảm ứng , mở khóa rung phong cách Unclok
Phông chữ : mang phong cách của pro Vunguyen
Hồ sơ : "General" đổi tên thành "Krystal ^ 1 "
Music Player : Music Player” Krystal ^ 1 “ nhanh hơn rất nhiều! quét nhạc nhanh lắm .
Ưng dụng : Loại bỏ bản đồ OVI Maps 3,04, Phần mềm ROmPatcher 3.1, KillME 1,36, AutoInstaller 7, Nokia File Browser MediaBar , đc chuyển vào muc tool Và ấn AutoInstaller để có những ưng dụng ở dươi
Nokia màn hình 1,3, Screensnap v3.0, Brightlight , Opera Mini 6 (mới nhất từ opera trang web) Một số Wallpapers được cung cấp trong thư mục E ( Wallpaper )
11 số ảnh của em nó

em đang up. rất cần pro cao tay sửa lỗi giúp để có giao diện tiếng việt
;;);;)
link chọn gói
http://www.mediafire.com/?9ejf5bhe67hirdn
các pro nếu thích thì thì doanw về dùng chơi . :D:D
ảnh ngoài đây ai thích dùng nhé . theme trong ovi stor có đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

jack_hunter97

Ý mình là hình nền biển chứ đâu phải hình nền hs mình tính cài hình nền

XpressmusicS19

:p

em thấy bên mình chưa ai bos nên mang về nhờ các pro giúp . vì e dung thấy có vẻ ổn quá :D:D
uh.thì e cứ post lên,ai thích thì dùng thui,nhưng phải công nhận nhìn bản này đã thiệt.thế e dùng thấy thế nào?có mượt và ổn ko?

anhtuandinhthu

uh.thì e cứ post lên,ai thích thì dùng thui,nhưng phải công nhận nhìn bản này đã thiệt.thế e dùng thấy thế nào?có mượt và ổn ko?

nói chung là ổn nhanh như chong chóng :)):)) bản này em đã thêm Memcheck và fix quay phim Hđ :p + tắt âm chụp . :D

sorryilov3u

;)) bản này mình test cách đây hơn 1 tuần rồi. Còn nhiều lỗi tùm lum lắm, cảm ứng cũng ko mượt, icon chưa full. Cái theme Steel thì lên mạng là có ngay. Nói chung bản này ko hay lắm ( theo ý kiến của mình )

vunguyenmt

ai trích cho mình cái hình nền đi đẹp quá hà hay đưa cái theme cũng dc

Down rofs2 2 về bung ra. nằm hết trong đó đó. Cái này đã từng sài vào thêm TV rùi. Lỗi ko sài được đâu. Sài Tiếng Anh cho pro

binhnhox

P/s all:sau 1 ngày 1 đêm test cái này,có chút ý kiến sau:
-đã add TV vào.nhắn tin tốt nhưng 1 số icon trong menu lỗi font.
-thanh mediabar hok xài dc
-cảm ứng thì nhanh mượt,hiệu ứng nhẹ nhàng
-vẫn lỗi camera is use
-dc cái themes đẹp vào 1 mớ wallspaper đẹp
-nói chung y như hình chụp ak.chỉ hok có TV.mặc dù add vào nhắn tin tốt nhưng 1 số icon trong menu lỗi font phải rename lại
-hong có bản đồ nhưng khi setup ovi map vào thì hok xài dc.hình như bị vô hiệu hoá hoàn toàn OVI như bản HD Beta của hoanglonghd.
-----đó là những gì e thấy dc,bác nào thích thì flash mà thử :D