• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KuaiDial 0.2.3b3vi Viêt hóa bởi Aqua Sta

AquaSta

Moderator
Thức cả đêm nay Việt hóa phiên bản 0.2.3b3 này cho anh em sài chơi, đáng lẽ là Việt hóa cũng nhanh vì dữ liệu bản cũ đã có sẵn nhưng mà hôm nay đầu óc làm sao nên táng nhầm core bản cũ vào nên chạy cứ lỗi, ngồi fix hoài mới nhớ ra. Một phần nữa là chỉnh lại default settings cho anh em dễ sài nhưng đến khi test "đầu óc lại làm sao ý" :(( nên lại mất công sửa lại về default của Developer. Reset lại iPhone và cuối cùng là sửa mãi đến 4h sáng đây để ra lò cho anh em 8-|

Đã test trên 4.3.3 iPhone 3GS, riêng iPhone 4 vẫn ok chỉ có mục "Danh sách số ưu tiên" chữ bị đẩy ra ngoài biên (bug này do app)

Cài đặt: Add source http://cydia.hackphone.us để cài đặt
Chú ý: Chức năng "Dùng nút Từ chối" ở phần Cuộc gọi đến có thể thay cho chương trình EZDecline, giúp tạo nút Từ Chối và nút Trả lời khi điện thoại có cuộc gọi đến ở chế độ khóa màn hình. Khi bật chức năng này thì phải respring sau lần đầu tiên mở nó để nó hoạt động

Chỉnh sửa cuối:

qdtmobile

em có cài KuaiDial trên cydia do anh mod việt hóa.em cài cho 3gs FW 4.2.1 mỗi lần gọi xong là nó treo luôn không thoát ra được.phải reboot lại mới được.

không biết có ai bị như em không.

AquaSta

Moderator
em có cài KuaiDial trên cydia do anh mod việt hóa.em cài cho 3gs FW 4.2.1 mỗi lần gọi xong là nó treo luôn không thoát ra được.phải reboot lại mới được.

không biết có ai bị như em không.
Gọi đi hả bạn?

AquaSta

Moderator
Dạ gọi đi anh ạ.gọi xong kết thúc cuộc gọi không thoát ra được và treo luôn anh

Mình đang dùng 4.3.3 và mình đã test cả đêm qua ko có vấn đề gì :D nãy đến giờ đã nghe vài cuộc gọi + vừa thấy bạn report thì mình gọi 900 xong no problem :D
Bạn thử cài bản Eng đã xem, có lẽ là do chương trình hoặc cái gì đó chứ ko phải Việt hóa

worryboy0202

Build trong lúc không tỉnh táo thế có chắc là ok không chủ thớt :D. Hjhj câu hỏi chỉ mang tính chất giải trí thôi nhé, không có ý đồ :)

nguahoangsad

Build trong lúc không tỉnh táo thế có chắc là ok không chủ thớt :D. Hjhj câu hỏi chỉ mang tính chất giải trí thôi nhé, không có ý đồ :)

đã test rồi okay. bạn phải động viên tinh thần anh em chứ! hỏi câu thâý buồn vâỵ?

dunglambay

Kuaidail phần chặn cuộc gọi mình thấy kì kì bạn giải thích giùm mình cái
Máy iphone 4 world FW gốc 4.3.3 của anh mình chặn cuộc gọi kiểu tín hiệu bận , người chặn gọi vô nó kêu tít tít rồi tắt còn
Máy iphone 4 world FW Custom 4.3.3 của mình chặn cuộc gọi kiểu tín hiệu bận , người chặn gọi vô có tiếng nói của phụ nữ là hiện ko liên lạc dc xin vui lòng gọi lại sau
Mình muốn máy anh mình chặn theo kiểu của mình mà mình chỉnh giống hết rồi vẫn bị có phải sim đăng ký nhạc chờ thì ko dùng dc chức năng tín hiệu bận

AquaSta

Moderator
Kuaidail phần chặn cuộc gọi mình thấy kì kì bạn giải thích giùm mình cái
Máy iphone 4 world FW gốc 4.3.3 của anh mình chặn cuộc gọi kiểu tín hiệu bận , người chặn gọi vô nó kêu tít tít rồi tắt còn
Máy iphone 4 world FW Custom 4.3.3 của mình chặn cuộc gọi kiểu tín hiệu bận , người chặn gọi vô có tiếng nói của phụ nữ là hiện ko liên lạc dc xin vui lòng gọi lại sau
Mình muốn máy anh mình chặn theo kiểu của mình mà mình chỉnh giống hết rồi vẫn bị có phải sim đăng ký nhạc chờ thì ko dùng dc chức năng tín hiệu bận

Chặn cuộc gọi nếu là tín hiệu bận nhiều thì đúng là chặn có hiệu quả, nếu để chặn mà bị trễ khoảng 50% giây thì người ta sẽ biết là mình có ý đồ chặn người ta. Chẳng hạn chậm 50% giây thì người ta thấy đổ chuông trong tíc tắc khoảng nửa giây thì nghe tiếp tiếng tút tút >> bại lộ.
Còn chặn mà có giọng tổng đài báo không liên lạc được thì còn tốt quá chứ còn gì. Khác gì mình tắt máy, hết pin hay ko dùng sim.
Thứ hai nữa là KuaiDial chỉ chặn được hai số add vào danh sách đen, chỉ chặn được số không thêm +84

dunglambay

Mình vừa thử lại và biết là nếu dùng nhạc chờ thì chức năng tín hiệu bận ko hoạt động được