• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kỹ thuật up rom gigabyte i120

tdmavth175

mình mới mua con i120 con này dùng Wm5.0 minh lên trang chủ của nó có bản wm 6.0 nhưng trả biết cách up anh em nào biết chỉ giáo cái. thanhs

tsaigonese

Để có thể tải được bản WM6 chính thức, bạn phải đặng ký số IMEI với nhà sản xuất qua trang web chính thức: http://www.gigabytecm.com/Eng/Login.aspx
Sau đó, bạn chép unzip files vào ổ đĩa mini SD của điện thoại. Nhấn 3 nút đồng thời: on, off và nút nguồn bên trên. Quá trình reset và upgrade firmware sẽ bắt đầu. Tuy nhiên bạn phải lưu ý một số điều sau:
1- Đảm bảo thẻ mini SD chất lượng tốt phải có dung lượng trên 256MB.
2- Dung lượng pin còn lại trên 60%. Tuy nhiên bạn có thể cắm sạc trong quá trình nâng cấp.
3- back up các file thông tin cá nhân trước khi nâng cấp.
Qua kinh nghiệm của mình, tôi thấy bản WM6 mượt mà hơn về giao diện và hiêu quả hơn khi thao tác một số chương trình trên điện thoại.

vinh0808

Để có thể tải được bản WM6 chính thức, bạn phải đặng ký số IMEI với nhà sản xuất qua trang web chính thức: http://www.gigabytecm.com/Eng/Login.aspx
Sau đó, bạn chép unzip files vào ổ đĩa mini SD của điện thoại. Nhấn 3 nút đồng thời: on, off và nút nguồn bên trên. Quá trình reset và upgrade firmware sẽ bắt đầu. Tuy nhiên bạn phải lưu ý một số điều sau:
1- Đảm bảo thẻ mini SD chất lượng tốt phải có dung lượng trên 256MB.
2- Dung lượng pin còn lại trên 60%. Tuy nhiên bạn có thể cắm sạc trong quá trình nâng cấp.
3- back up các file thông tin cá nhân trước khi nâng cấp.
Qua kinh nghiệm của mình, tôi thấy bản WM6 mượt mà hơn về giao diện và hiêu quả hơn khi thao tác một số chương trình trên điện thoại.

Bác ơi, theo sự hướng dẫn của bác em đã làm đúng như thế, nhưng khi vào up rom thì chăng thấy nó up j cả, chỉ thấy mấy dòng chữ nổi lên rồi máy lại khởi động bình thường như chưa có chuyện j sảy ra, thế mới lạ chứ. Bác cho em hỏi, trước khi chép vào thẻ nhớ có phải dùng rar để giải nén ra ko bác? E nghe nói có bản 6.1đã dc Việt hóa hoàn toàn, vậy bản này có dùng dc cho con i120 ko bác? :|:-/

tsaigonese

Bạn phải chép file đã được giải nén thì mới up lên được. Trong qua trình giải nén (ít nhất là sau khi đã bắt đầu format), bạn có thể cắm sạc để máy không bị mất năng lượng giữa chừng do Pin yếu. Hiện tượng bạn nêu, tôi đoán là bạn đã chép file chưa giải nén.
tôi chưa dùng bản Việt hóa WM6.1 nên không rõ.

vinh0808

Bạn phải chép file đã được giải nén thì mới up lên được. Trong qua trình giải nén (ít nhất là sau khi đã bắt đầu format), bạn có thể cắm sạc để máy không bị mất năng lượng giữa chừng do Pin yếu. Hiện tượng bạn nêu, tôi đoán là bạn đã chép file chưa giải nén.
tôi chưa dùng bản Việt hóa WM6.1 nên không rõ.

Cảm ơn bác, em làm dc rồi. Lần đầu up rom em thấy hơi hoảng. Sau khi up song rom 6.1 em thấy máy chạy tốt và mượt hẳn lên bác ah. Bao giờ có rom việt 6.1 bác cho em xin 1 bản nhé!
Ah bác ơi gigabyte i120 có up dc rom 6.5 ko bác, nếu có thì bác cũng cho e một bản nhé! cảm ơn bác rất nhiều.
Nói thật với bác là mấy cái dòng PDA này em mê nó lắm bác ah!

Chỉnh sửa cuối:

hungphilong

ban co the cho minh cach dow ban rôm o trang web chinh thuc duoc ko,minh ko biet cach dow,cam on ban nhieu

son1879

Xin Bác Phạm Quang giúp đỡ. Em Up Rom con Gsmart i350 xong thế là nó báo Fail luôn và không khởi động gì cả. Mong bác hãy giúp đỡ.
Trong khi Up nó báo đều Found và Succes nhưng khi khới động lại thì Không có gì cả. Cuối cùng nó báo Align Screen và dừng ở đó luôn.
Thanks...