• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao Backup/Restore lại Android gốc cho HTC Inspire 4G AT&T?

xtafi2002

Máy mình đã root rồi giờ mình muốn backup lại hay restore(giống iphone) lại version này thì phải làm sao? Có cách nào làm đc ko? Và có thể update version mới hơn đc ko? Nếu đc thì phải làm sao? Thanks alot.
P/s: Mình mới chuyển sang Android nên ko biết nhiều mong các bạn chỉ giúp.

tungpro1982

chào bạn vấn đề này cũng đơn,máy bạn đã root rùi thì chắc đã có recovery,bạn vào recovery backup lại rui up rom khác khi nào chán thì retore lài y như cũ,nếu làm hok dc cho mình hay

PhamQuang

Manager
Máy mình đã root rồi giờ mình muốn backup lại hay restore(giống iphone) lại version này thì phải làm sao? Có cách nào làm đc ko? Và có thể update version mới hơn đc ko? Nếu đc thì phải làm sao? Thanks alot.
P/s: Mình mới chuyển sang Android nên ko biết nhiều mong các bạn chỉ giúp.

Cần thiết phải S-OFF, sau đó cài đặt Recovery và Root máy.
Sau đó vào Recovery có chức năng Backup/Restore bất ký ROM đang chạy nào cho máy, khi cần có thể Restore lại, chỉ cần ghi nhớ tên file Backup là đủ.

xtafi2002

Máy mình đã root rồi giờ phải làm gì nữa để làm file Backup? Thanks 2 pác đã trả lời cho mình

khupho1

cách uprom

Xin chào.
các bạn vui lòng giúp tôi,máy tôi là my touch 4g Glacier trước đây tôi vẫn up rom được nhưng từ khi tôi úp rom này:
phiên bản Android :
2.3.3
Phiên bản HTC sense:
2.1
Phiên bản Baseband:
12.55.60.25U_26.09.04.26_M
Phiên bản kernel
2.6.35.10g6c50606
ma so phien ban xay dung
2.09.1800.1CL 53321release-key
xin vui lòng hướng dẫn giúp.Xin cám ơn