• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để Backup History của YM và Skype

haiphusy

Các bác cho em hỏi cách Backup History chát của YM và Skype, chứ cứ lâu lâu máy hỏng cài lại là mất sạch những kỷ niệm cũ, đôi khi là cả tiền bạc nữa vì bây giờ nhiều khi toàn hứa hẹn với nhau qua chat.

Tks

AnhQuynh

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi cách Backup History chát của YM và Skype, chứ cứ lâu lâu máy hỏng cài lại là mất sạch những kỷ niệm cũ, đôi khi là cả tiền bạc nữa vì bây giờ nhiều khi toàn hứa hẹn với nhau qua chat.

Tks

Yahoo thì bạn đăng nhập, sau đó vào Menu Messenger, chọn Preferrence, chọn tiếp Archive, Tick vào Yes, Save all of my messenger. OK là được. Nếu sau 1 thời gian muốn sao lưu lại thì bạn chỉ cần sao lưu thư mục Profiles trong C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\Profiles

haiphusy

Cám ơn bác đã trả lời em, em hỏi xong rồi lại quên mất không vào lại Topic này nên mãi hôm nay mới cám ơn bác được. Nhân tiện các bác cho hỏi cách Backup History của Skype với ạ.

AndyCuong

Supper Moderators
mình cũng ko biết cách backup dữ liệu skype chứ,

bạn đang dùng Windows XP vào C:\Documents and Settings\tendangnhap\Application Data\Skype
còn Win7 C:\Users\tendangnhap\AppData\Roaming\Skype

vào start/run rõ lạnh %appdata%\Skype cũng được nhé!