• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để đọc file PDF và chạy MP4, avi, FVLV trên KS20

tranquocviet108

Em mới mua được con KS20 thấy bảo hàng sách tay từ Hàn Quốc !
Giờ em muốn nó đọc được file PDF và MP4, avi, FLV thì làm sao mọi người nhỉ ?
Họ nói là hàng sách tay,. liệu có thật ko hay là hàng dựng lại ạ !

s60v5

trên mạng chúng nó quảng cáo nà con lày xem phim hok bị giật dù không cần format lại size :| thế nên trc khi lấy...em sướng cực !! ai dè....:D

viethoangcr

Mình gặp hiện tượng thế này:
Đã cài Coreplayer 1.3.6 nhưng mình lại ko thể xem dc. file video nào như mp4,avi, wmv (dùng TVC để convert) trong khi đó wmp lại có thể xem dc. (file wmv, 2 loại kia chưa thử :D). Mọi người giúp mình với. Ngoài cài Coreplayer này còn có soft nào coi video tốt nữa ko??

No_Spider

Mình gặp hiện tượng thế này:
Đã cài Coreplayer 1.3.6 nhưng mình lại ko thể xem dc. file video nào như mp4,avi, wmv (dùng TVC để convert) trong khi đó wmp lại có thể xem dc. (file wmv, 2 loại kia chưa thử :D). Mọi người giúp mình với. Ngoài cài Coreplayer này còn có soft nào coi video tốt nữa ko??
Không xem được hay có tiếng mà không có hình? Nếu có tiếng mà không có hình bạn làm theo chỉ dẫn dưới đây :p

Khi đang ở CorePlayer bấm chọn Danh mục/Công cụ/Tùy chọn/Chọn trang/Video, bạn chọn phần hình ra là Directdraw hoặc GID thay cho QTv Display và xem kết quả nhé!
bạn cũng có thể cài thêm phần mềm TCPMP để xem Video cũng rất tốt!

viethoangcr

Thank bác, đã có hình rồi :D. Nhưng mà xem nó cự giật giật khó chịu. Ko biết mấy bác có bị tình trạng trên ko nhỉ?

viethoangcr

Mọi người cho mình hỏi cái nữa là khi convert để xem file video trên KS20 (= TCPMP hoặc CorePlayer), thì nên để định dạng nào, chỉ thông số ra sao và cùng converter nào :)

No_Spider

Mọi người cho mình hỏi cái nữa là khi convert để xem file video trên KS20 (= TCPMP hoặc CorePlayer), thì nên để định dạng nào, chỉ thông số ra sao và cùng converter nào :)

dùng phần mềm Converter nào cũng được, nên Convert ra định dạng MP4 hoặc AVI và WMV, 3 định dạng này cho độ nét cao, chỉnh Bitrate khoảng từ 500 -> 750 là OK, chọn cỡ khung hình 240x320 !