• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để gọi và nhận cuộc gọi bằng tai nghe cho Sony X1?

newpalm

Con X1 của mình lúc đang nghe nhạc, có cuộc gọi đến dùng phím tên tai nghe nhận cuộc gọi không được, thoại qua tai nghe được thành ra khi có cuộc gọi đến phải móc điện thoai ra bấm nút nhận cuộc gọi ròi lại còn đưa điện thoại lên để thoại. Khó chịu quá đi mất. Có Pro nào biết nghuyên nhân và các khắc phục không share cho anh em với nhé. Thanks

Con X1 của mình lúc đang nghe nhạc, có cuộc gọi đến dùng phím tên tai nghe nhận cuộc gọi không được, thoại qua tai nghe được thành ra khi có cuộc gọi đến phải móc điện thoai ra bấm nút nhận cuộc gọi ròi lại còn đưa điện thoại lên để thoại. Khó chịu quá đi mất. Có Pro nào biết nghuyên nhân và các khắc phục không share cho anh em với nhé. Thanks
Nếu bạn dùng tai nghe theo máy thì mới được nhé... Nếu đúng là tai nghe theo máy không được thì rất có thể nút đó bị hư rồi...:(

vietngoc212

Mình cũng bị giống bạn nè! mới mua về mình đã up rom khác rùi nên mình nghĩ chắc tại rom, còn 1 điều nữa mình mới làm được là khắc phục đươc cái bàn phím của em nó, mọi lần bấm rất là kẹt. mình tức wa tháo ra lau lại, giờ thì ok rùi, bạn nào bàn phím bị kẹt bấm 1 chữ ra 2 chữ thì cứ mạnh dạn tháo ra mà lau nhé, dùng xăng lau cũng được, nhưng chú ý không lại làm hỏng em nó đấy!;;)

nhantong82

Nếu bạn dùng tai nghe theo máy thì mới được nhé... Nếu đúng là tai nghe theo máy không được thì rất có thể nút đó bị hư rồi...:(

Có thể tai nghe của bạn hư nút bấm rồi. Thử up rom mà k hết thì hãy thay tai nghe nha bạn. Mình đang xài tai nghe Nokia E63 bấm nút trả lời cuộc gọi bình thường mà bạn.

smiler

Well-Known Member
X1 có chế độ tự động kết nối khi cắm tai nghe mà bạn . Mình úp mấy ROM thấy ROM nào cũng có.
Bạn chỉnh xuống 3s là khỏi fai bấm.
Còn nếu phải đưa ĐT lên mới nói được thì tình trạng hỏng tai nghe là 99% bạn mượn thử 1 tai nghe khác để test xem sao

zthienvuz

:-/ak mà cho mình hoi cái này X1i minh sai Wm 6.5 ban 826x đó mà sao minh nghe nhac ko next hay lùi bài hat duoc hoac dùng
và anh em cho mình hoi them minh biet x1i dung tai nghe chuan giac 3,5 nhung dung tai nghe nao thay the tai nghe goc cua no duoc day:(

tigerboy

:-/ak mà cho mình hoi cái này X1i minh sai Wm 6.5 ban 826x đó mà sao minh nghe nhac ko next hay lùi bài hat duoc hoac dùng
và anh em cho mình hoi them minh biet x1i dung tai nghe chuan giac 3,5 nhung dung tai nghe nao thay the tai nghe goc cua no duoc day:(

Bạn dùng tai nghe Nokia chuẩn 3.5 nào cũng đc hết, mình test bằng tai đi kèm X6 và C3 đều nhận và trả lời cuộc gọi tốt