• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để ko mất time và date khi tháo pin ra khỏi C720w

tuanbiz90

phải tắt máy trước khi tháo pin. ko thì sẽ mất hết dữ liệu chưa lưu mà bác. em nghĩ thế! ^^

lilzorro

Em cũng đang xài em này, pin thì ko đến 3 ngày, đc 2 ngày thôi, mà tháo pin ra, sau đó mày mò xem ốc ác, thay sim, cũng phải 3,4 phút. Lúc gắn pin vào thì vẫn ko mất date và time. Máy bác nào mới mua mà bị mất thì nghi máy dựng wá

Hàng dựng cũng chả có cái lỗi đấy đâu bác ạ. Bao nhiêu anh em dùng hàng dựng có thấy ai kêu đâu.

nhqpro6120

he he,em gap truong hop nay va xu ly dc roi,khi muon tat may thi thao pin luon dung tat nut nguon,thu xem bat len co mat time ko nhe,minh thu may minh va thay thanh cong,
Posted via Mobile Device

miraculous

hehe, lần trước tui up lên 6.5 cũng bị như thế.
Khi để auto lấy giờ thì sim có gprs nó mới lấy giờ cho mình, còn ko có gprs thì phải cài bằng tay.
tui đã up lại bản 6.1 thì ko còn hiện tượng đó, chỉ cần bật auto lấy giờ lên là nó lấy giờ chuẩn, ko bao giờ phải động tay vào lấy giờ.
bạn thử up lại bản room khác xem

lilzorro

Các bác cho e hỏi con c720 của e lúc e mới mua về(hàng cty đã cài phầm mềm) thì tháo sim ra thoải mái khi lắp vào ngày và j vẫn ko bị mất kể cả là mình tháo pin ra khá lâu. Nhưng ko hiểu sao khi e hard reset lại thì cứ thay sim cái là lại phải đặt lại giờ và ngày tháng, bác nào biết cách khắc phục vấn đề này làm ơn giúp e với. Thanksssssssss

vào setting>> clock & alarm>>>date and time>> keoc xuống chỗ automatic Time/Zone và enable nó lên là xong.

beamvic

Mình Cài settings như bạn chỉ . tháo pin ra thì ngày không mất ,nhưng giờ bị trễ 3-4 phút là sao vậy bạn ?