• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để vào được Facebook ?

slientkid

Mình đang dùng HD7 xách tay của T-mobile

Máy của mình không thể vào được FB bằng apps Facebook hoặc bằng IE

Dù đã kết nối Wifi, hoặc GPRS thì khi đăng nhập FB đều báo lỗi : "No Connection. You dont' have a connectuon at the moment ....". Trong khi bạn mình cũng dùng Desire HD thì vẫn dùng Wifi, GPRS vào vô tư

Mình set up account FB trong mục Email & Account cũng gặp lỗi tương tự

edmundo2203

Hiện MS chưa cho phép chỉnh các thông số IP hay DNS để vào FB qua wifi hay 3G đâu bạn.Nhưng có một cách để vào FB đó là sync HD7 với PC thông qua Zune.Các bước :
1.Cắm HD7 sync với PC qua Zune.
2.Vào People/Set up account/Facebook đăng kí tài khoản FB của bạn vào.
Bây giờ bạn có thể vào FB vô tư kể cả dùng bằng IE hay app Facebook.
Chú ý : Cách này chỉ áp dụng khi PC có kết nối với internet và PC vào được Facebook.Các cách để vào được FB trên PC thì bạn có thể tham khảo qua Internet.
Chuc vui!:D

secanny

Mong bạn nào biết chỉ dùm mình cách cách khắc phục trong face book. Tình hình là vào face book được nhưng cả tuần nay không tài nào add hình được. Thanks!

slientkid

Hiện MS chưa cho phép chỉnh các thông số IP hay DNS để vào FB qua wifi hay 3G đâu bạn.Nhưng có một cách để vào FB đó là sync HD7 với PC thông qua Zune.Các bước :
Chú ý : Cách này chỉ áp dụng khi PC có kết nối với internet và PC vào được Facebook.Các cách để vào được FB trên PC thì bạn có thể tham khảo qua Internet.

Thanks bạn, mình đã làm được rồi :D

slientkid

Hix. Mình cắm vào Zune set up account ok hết rồi. Máy mình cũng cập nhật thông tin friends từ FB vào máy rồi

Nhưng mà hôm nay ra Wifi test thử nó vẫn báo không vào được FB. Có thể là mạng wifi này chặn FB ko vào được. Nhưng mình thử vào = GPRS vẫn không được. Trong khi bạn mình cũng dùng GPRS vào bình thường (nó dùng con sony C902 thôi) , đâu có đổi DNS hay gì gì đâu

Vậy là sao nhỉ

kirimaru89

Máy mình đã add tài khoản facebook vào từ trước rồi (do có đợt chỉnh dns wifi để vào được) nhưng bây giờ lại ko thể vào được Facebook theo cách của bạn. Bạn chỉ rõ hơn cho mình được ko? (Máy mình đổi file hosts vào fb vù vù :-s)

edmundo2203

Chỉ cần PC vào được FB thì khi sync HD7 với Zune (nếu có 3G thì tắt đi bạn nhé) HD7 sẽ vào được FB mà bạn.Thân!

kirimaru89

Chỉ cần PC vào được FB thì khi sync HD7 với Zune (nếu có 3G thì tắt đi bạn nhé) HD7 sẽ vào được FB mà bạn.Thân!

mình đã tắt hết các kết nối wifi, 3g. Sau khi cắm con mozart của mình vào PC thì Zune sync, vào web bình thường nhưng riêng fb vẫn ko vào được (PC vẫn vào fb bình thường nhé)

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được ko :D
VNPT và Vinaphone đã ngừng chặn Facebook, bạn an tâm sử dụng nhé :)
Mình dùng mạng FPT bạn ạ

Chỉnh sửa cuối:

slientkid

Tất nhiên là khi sync với Zune thì HD7 sẽ vào đc FB thông qua mạng trên máy PC mình rồi. Nhưng ý mình là khi mang HD7 ra ngoài dùng Wifi và GPRS thì vẫn ko đc :|

edmundo2203

Với kết nối 3G thì bị nhà mạng chặn thì chỉ còn cách bó tay.:| Với kết nối qua Wifi thì hiện MS chưa có cách tùy chỉnh DNS nên cũng không vào được FB.Với kết nôi qua Wifi mình vẫn dùng trang : http://www.lisp4.facebook.com để vào FB.Bạn thử xem sao nhé!