• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm thế nào để auto-rotate màn hình htc x7501? MODS giúp em với

vqscorpions

Hi mods!
Em nghe nói, HTC X7501 có thể xoay màn hình tự động khi mình xoay chiều máy, dựa theo thông tin ở đây:

http://blogs.zdnet.com/mobile-gadgeteer/?p=1113&page=2

""..Hardware - accelerometer: The Advantage X7501 had an accelerometer with VueFLO technology that allowed you to scroll the web browser by tilting the display forward and backward. Using the Athena Project 4.0 update you can also make the 7501 auto-rotate, which is a very cool feature..."

Vậy có phải là sẽ phải Upgrade ROM tới AP 4.0 (mà dùng loại AP danhf cho SPL 1.2 hay là 3.5 vậy ạ) thì tính năng đó mới chạy không ạ?
Tại sao nhà sản xuất đã gắn nó vào máy, mà lại không để nó chạy luôn từ Windows 6.0 nhỉ?
Em băn khoăn vì đọc nhiều website tham khảo mãi mà rất ít người nói đến mục này (kể cả AP 4 cũng không đề cập đến chức năng rotate này)
Mong các Mods giàu kinh nghiệm chỉ giáo giùm
Thanks in advance

vqscorpions

DONE - đã xử lý xong. màn hình xoay như chong chóng

hình như forum dành cho Athena bị bỏ rơi rùi. Hic. Em hỏi mấy ngày mà ko ai reply.
Tuy nhiên, em đã xử lý xong
Hiện giờ đã chạy ngon lành cả SPL 1.2 hoặc SPL 3.5
Màn hình rotate automatically như chong chóng, nhìn thật là đã (nếu mà ko cho nó xoay được, chắc em fai bán mất).
Hiện giờ đang mong mỏi tìm kiếm Case bằng nhựa trong suốt cho e nó, mà chưa có ai bán.
Bác nào biết có ai bán, xin vui lòng chỉ giáo.
thanks

vqscorpions

bạn có thể UpRom lên AP 4.0 với SPL 3.5 thì màn hình sẽ tự động rotate rất thú vị
(nhưng rất khó chịu khi lái xe và chạy GPS, vì xe hơi xóc hoặc vào cua là màn hình xoay liền, hehe)
dù sao, thấy nó chạy đủ tính năng cũng khoái à
Mọi người có nói với ROM Michy sẽ cũng chạy tính năng đó, thực tế mình thử xài với htc 7501 của mình nó ko chạy. CŨng đang nghiên cứu thêm, có gì nói sau nhé.
enjoy