• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm thế nào để thay đổi ngôn ngữ trong ROM

hero12321

chào các bac! em đang có một bản rom 6.5.3 tiếng Đức kiếm bên XDA.Giờ e đang muốn chuyển nó sang tiếng anh thì phải làm như nào? E đã tìm đỏ mắt rùi mà ko tìm dc bản 6.5.3(nút start ở dưới) cho con charmer của em.
hiện tại em đã dump đc cái rom ra rùi nhưng ko biêt file nào chịu trách nhiệm về ngôn ngữ nữa. trong khi em mở mấy cái file .dll bằng res hacker vãn là tiếng anh ??????????? .

PhamQuang

Manager
chào các bac! em đang có một bản rom 6.5.3 tiếng Đức kiếm bên XDA.Giờ e đang muốn chuyển nó sang tiếng anh thì phải làm như nào? E đã tìm đỏ mắt rùi mà ko tìm dc bản 6.5.3(nút start ở dưới) cho con charmer của em.
hiện tại em đã dump đc cái rom ra rùi nhưng ko biêt file nào chịu trách nhiệm về ngôn ngữ nữa. trong khi em mở mấy cái file .dll bằng res hacker vãn là tiếng anh ??????????? .

Nguyên tắc là Dump ROM ra, thay đổi bộ MUI và Pack lại là đúng đó.
Phải thay khá nhiều đấy, toàn bộ các file MUI.
Bạn phải thay tất cả các file liên quan 0407 (Đức) sang 0409 (WWE - Anh), ngoài ra phải lần mò tất cả các file RGU để thay bản dịch từ GER sang EN.
Nói chung nếu bạn biết cách sử dụng Kitchen ROM cho Charmer thì sẽ đơn giản hơn rất nhiều.