• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAPTOP THƯƠNG HIỆU .:: IBM-LENOVO ::.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Topic này là nơi để Review - Testlab - Thảo luận về phần cứng của dòng máy IBM-LENOVO cập nhật! Không thảo luận về phần mềm hoặc cách sử dụng ở đây, các bài viết không liên quan đến yếu cầu của chủ đề đều bị Del mà không cần thông báo! Mong các thành viên ủng hộ!=D>=D>=D>​

Tham khảo thêm QUY ĐỊNH của BOX tại đây :

Last edited by a moderator:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
ThinkPad W700

Mạnh mẽ cho dân đồ họa chuyên nghiệp.

Chiếc máy "hàng khủng" này sẽ có màn hình chính 17 inch WUXGA (1920 x 1200), đi kèm một màn hình thứ hai 10,6 inch WXGA (1280 x 768). Những chi tiết cấu hình còn lại khá nổi trội và khó có thể chê ở một điểm nào

Thông tin cấu hình

• Vi xử lí: Intel Core 2 Quad Core Extreme QX9300 2,53 GHz với 12 MB L2 cache
  • Hệ điều hành: Genuine Windows Vista Bussiness (64 bit)
  • Ổ lưu trữ: Công nghệ lưu trữ tốc độ cao RAID DASD lên đến 250 GB hoăc một ổ SSD 64 GB
  • Màn hình:
    • 17 inch WUXGA với CCFL backlight và độ phân giải 1920 x 1200
    • Màn hình thứ hai: 10,6 inch WXGA với LED backlight và độ phân giải 768 x 1280
  • Đồ hoạ: NVIDIA Quadro FX 3700M, 1 GB video memory
  • Intel Centrino® 2 với công nghệ vPro và Core 2 Extreme
  • Bộ nhớ: 4 GB PC3-8500 DDR3 SDRAM 1067 MHz SODIMM
  • Bộ nhớ Intel Turbo hỗ trợ đến 4 GB
  • Kết nối: Intel WiFi Link 5300 AGN (3 x 3)
  • Công nghệ bảo mật của ThinkPad: chip Trusted Platform Module (TPM), ThinkVantage Client Security, mã hoá HDD phần cứng, và bộ đọc vân tay

poseidon0380

IBM/Lenovo: bàn phím rất tốt, xịn nhất trong tất cả các hãng, pin cũng tốt, nhanh mạnh, adapter xịn (dòng T và X). Lenovo được thừa hưởng những công nghệ mạnh từ IBM, nên chất lượng cũng thuộc loại khá! Môt điểm duy nhất là màn hình ko được đẹp như các hãng khác! Thiết kế cổ điển, ko phá cách! Ko màu mè như các hãng khác.

langtude

mình dùng máy IBM t30 bị lock bios bác nào biết cách unlock xin đc chỉ giáo.tks

kugiangpro1989

Mấy anh cho em hỏi em đang xài con lenovo n3000 100 giờ mún lắp thêm card màn hình rời thêm đc ko?? Và có thể mua loại nào vừa túi tiền + xài tốt(Khoản 256 mb)

phenmientay

bác nào biết chỗ nào có thể recover cho máy T61 về như nguyên thủy của hãng được không ạ? Máy mình bị mất nó sau khi cài win 7. Trước đó mình đã cẩn thận đánh đĩa recovery rồi. Nhưng chẳng may khi dùng bộ đĩa này để recover thì có đĩa bị hư nên nó "tạch" luôn. Đem ra Hợp Nhất chõ bán máy nó cũng chịu thua. Bác nào biết chỉ mình với. Thanks.

Steavankas

Nếu bạn còn đĩa và còn ổ cứng Recovery thì thoải mái.
Còn nếu làm mất xin chia buồn với bạn :)).
Nếu lỡ mất bạn dùng Partition xóa xạch ổ cứng.
Cài lại Windows là ổn

tranducnam

Active Member
bác nào biết chỗ nào có thể recover cho máy T61 về như nguyên thủy của hãng được không ạ? Máy mình bị mất nó sau khi cài win 7. Trước đó mình đã cẩn thận đánh đĩa recovery rồi. Nhưng chẳng may khi dùng bộ đĩa này để recover thì có đĩa bị hư nên nó "tạch" luôn. Đem ra Hợp Nhất chõ bán máy nó cũng chịu thua. Bác nào biết chỉ mình với. Thanks.

Bạn đến trung tâm bảo hành FPT ở đường Trần Quốc Toản á, mình mới làm cái recover cho em ideapad Y730 ở đó xong nè, giá là 330.000 đồng, dùng tool của Lenovo luôn.

trongly

dòng thinkpad bàn phím thì khỏi phải bàn rồi.chỉ có điều pin ko được trâu bò như những dòng máy khác