• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lấy file *.CAB từ trong ROM bằng cách nào?

Black_Hands

Trong phần setting/personal của con G-smart i64 của em có chương trình Answering machine , giả lập môi trường khi talk rất hay. Em muốn trích ra ngoài thành file cab để chia sẻ cho mọi người thì làm sao hả anh Phạm QUang ơi ?

em down file rom ở trang chủ của nó thì là file .nb0 ko biết giải nén nó thế nào, cố gắng unlock rồi unhide cũng ko thấy ext rom đâu cả. Anh biết giúp em với nhé, tks anh

hoadainhan70

Active Member
Thiệt tình , ngày nào cũng mò vô topic này mong là có ai chia sẻ cách lấy file cap trong rom , nhưng hic hic hình như là không lấy được hay sao đóa ,tốt nhất PỒ lên nhớ tên files *cap mình định lấy và tìm kiếmthui

PhamQuang

Manager
Thiệt tình , ngày nào cũng mò vô topic này mong là có ai chia sẻ cách lấy file cap trong rom , nhưng hic hic hình như là không lấy được hay sao đóa ,tốt nhất PỒ lên nhớ tên files *cap mình định lấy và tìm kiếmthui

CAB là file để cài đặt cho PPC, chạy trên PPC.
Thường các CAB file chứa: EXE file, các Module, shorcut và registry.
Đến thời điểm này không có công cụ nào có thể "thu gom" lại hiệu quả trên PPC cả đâu.
Thường các ứng dụng cần tách ra phải "mò" và đọc trong Registry (khó nhất) để lây ra mà thôi.