• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LEN LÉN Phát hiện máy bắn tốc độ bằng điện thoại Nokia

Status
Không mở trả lời sau này.

tungoc11

Các bạn cách phát hiện sóng của "máy bắn tốc độ" bằng điện thoai Nokia nè.Từ nay mấy tay lái lụa khỏi sợ CSGT nữa rồi nha!
6/ Phát hiện máy bắn tốc độ - Nokia Speed Trap Detector Urban Legend spread by Nokia EngineersMáy nokia của bạn có thể được lập trình để pháp hiện ra sóng của máy bắn tốc độ – Không hoạt động trên 7710
Các bước cài như sau:
1. Vào Menu – "Tools"
2. Chọn "Settings". Chọn "security settings"
4. Chọn "Phone and Sim"
5. Chọn "Closed user group" và set thành “On
6. Nhập giá trị 00000 (5 số 0)
7. Nhấn ok
8. Nhấn back để trở về màn hình, trong vài giây máy bạn sẽ hiện ra một màn hình ra-đa với 5 số 0 bên cạnh nó. Thế là khởi động xong.
Chú ý:
1/ Cái này là mình copy trên mạng, nếu thử làm mà máy bị sao thì không phải lỗi của mình nhé!Tuy nhiên mình cài xong mà ko thấy sao cả. Chỉ không biết là có hoạt động không thôi.
2/ Một số máy có thể cài đặt hơi khác một chút
3/ Khi phát hiện ra sóng của súng bắn tốc độ, máy sẽ báo cho bạn biết bằng âm báo của mặc định của tin nhắn.
4/ Chỉ có máy của Nokia là có chức năng này.
5/ Trước khi cài bạn phải tắt chức năng "Cell phone info display" bằng cách vào Menu - Tool - Setting – Phone Setting – Cell Info Display.
6/ Mỗi lần tắt máy thì bạn lại phải khởi động lại bằng cách làm theo 8 bước nêu trên,và số 00000 là mặc định.
7/ Cái này nằm trong một list dài các TRICKS bí mật của máy Nokia

giahoaphat

Thật ko á bác? Máy bán tốc độ cách xa mình cả vài trăm mét. Mà lúc đó đi qua rùi thì làn sao mới bjk?

tungoc11

mình đọc được bên diễn đàn GSM, mình thử rồi nhưng chưa bao giờ chạy xế mà để quá tốc độ hết nên cũng chưa rõ.

jimmyvn88

bó chiếu bác này,cái này anh em bên gsm thảo luận là khó hiệu quả,chỉ để tham khảo thôi

nguoiqualoicu

Các bạn cách phát hiện sóng của "máy bắn tốc độ" bằng điện thoai Nokia nè.Từ nay mấy tay lái lụa khỏi sợ CSGT nữa rồi nha!
6/ Phát hiện máy bắn tốc độ - Nokia Speed Trap Detector Urban Legend spread by Nokia EngineersMáy nokia của bạn có thể được lập trình để pháp hiện ra sóng của máy bắn tốc độ – Không hoạt động trên 7710
Các bước cài như sau:
1. Vào Menu – "Tools"
2. Chọn "Settings". Chọn "security settings"
4. Chọn "Phone and Sim"
5. Chọn "Closed user group" và set thành “On
6. Nhập giá trị 00000 (5 số 0)
7. Nhấn ok
8. Nhấn back để trở về màn hình, trong vài giây máy bạn sẽ hiện ra một màn hình ra-đa với 5 số 0 bên cạnh nó. Thế là khởi động xong.
Chú ý:
1/ Cái này là mình copy trên mạng, nếu thử làm mà máy bị sao thì không phải lỗi của mình nhé!Tuy nhiên mình cài xong mà ko thấy sao cả. Chỉ không biết là có hoạt động không thôi.
2/ Một số máy có thể cài đặt hơi khác một chút
3/ Khi phát hiện ra sóng của súng bắn tốc độ, máy sẽ báo cho bạn biết bằng âm báo của mặc định của tin nhắn.
4/ Chỉ có máy của Nokia là có chức năng này.
5/ Trước khi cài bạn phải tắt chức năng "Cell phone info display" bằng cách vào Menu - Tool - Setting – Phone Setting – Cell Info Display.
6/ Mỗi lần tắt máy thì bạn lại phải khởi động lại bằng cách làm theo 8 bước nêu trên,và số 00000 là mặc định.
7/ Cái này nằm trong một list dài các TRICKS bí mật của máy Nokia

Bó tay với ông này luôn, toàn post bài sai quy định không ah, bài thì quá cũ, bài thì sai nơi, sao ông không thôi post bài kiểu máy móc vậy, bị xóa bài nhiều lần rồi mà không rút kinh nghiệm ah.

jimmyvn88

Bó tay với ông này luôn, toàn post bài sai quy định không ah, bài thì quá cũ, bài thì sai nơi, sao ông không thôi post bài kiểu máy móc vậy, bị xóa bài nhiều lần rồi mà không rút kinh nghiệm ah.

thôi, đừng mắng ng ta mà,dú sao bạn ấy cũng có ý tốt mà

jimmi_qyu

Hiof cái vụ này mình biết lâu rồi nhưng về hiệu quả thì = zero đấy bạn ah.

MinhThang

Manager
Chỉ để tham khảo thôi các bạn nhé, cái này lâu rồi, chỉ hoạt động trên các máy V3 thôi, nó sử dụng các mã bí mật người dùng của NOKIA ,nhưng tính chính xác thì chưa ai test thử cả. Lock cho vào đúng vị trí nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.