• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LFile v1.0 S60v3/v5-Cài đặt nhiều ứng dụng cùng lúc

duylinh27884

Moderator
LFile v1.0 S60v3/v5-Cài đặt nhiều ứng dụng cùng lúc

Khi format máy rồi cài lại đống ứng dụng mà bạn hay dùng rất mất thời gian,sẽ còn mất thời gian hơn nếu bạn cài theo cách thủ công là cài từng app một,pm này bạn sẽ giúp bạn tiết kiện thời gian cho việc đó.Đánh dấu và chọn các tập tin cần cài đặt sau đó nhấn phím gọi xanh phần còn lại là bạn chỉ việc đợi;;)

LINK DOWNLOAD

MinhThang

Manager
Soft này giúp mấy bác mới Fomat máy cài ứng dụng rất hợp lý.

P/S: Theme nhìn thấy ấn tượng quá!:D

Dragon459

Manager
e vừa test thử trên v5. hoạt động khá tốt. nhưng cơ chế là tích chọn thì chuối quá.
Vẫn phải chọt vào từng app và option - mark - mark. :|
sao k học tập như mấy soft khác là tích chọn trực tiếp có phải tiện hơn rất nhiều k.
tính việt hóa mà thấy kiểu tích chọn này hơi chuối nên lại thôi. :(
===============
thêm 1 thông tin nữa mà k thấy bác DuyLinh lưu ý mọi người gì cả. đó là mặc định phần mềm này sẽ tự động cài app vào ổ C. Cài xong đống app mà thấy ổ C full thì đừng thắc mắc nhé. :))
Mọi người chỉnh lại trong phần Settting/install/install to driver/.....

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
e vừa test thử trên v5. hoạt động khá tốt. nhưng cơ chế là tích chọn thì chuối quá.
Vẫn phải chọt vào từng app và option - mark - mark. :|
sao k học tập như mấy soft khác là tích chọn trực tiếp có phải tiện hơn rất nhiều k.
tính việt hóa mà thấy kiểu tích chọn này hơi chuối nên lại thôi. :(
===============
thêm 1 thông tin nữa mà k thấy bác DuyLinh lưu ý mọi người gì cả. đó là mặc định phần mềm này sẽ tự động cài app vào ổ C. Cài xong đống app mà thấy ổ C full thì đừng thắc mắc nhé. :))
Mọi người chỉnh lại trong phần Settting/install/install to driver/.....

Mặc định nó cài ở ổ C mình vào setting chỉnh lại đc mà bác.Còn cái bác than phiền có thể giải quyết triệt để nè:D,bác dùng xplore (xplore tích chọn chắc khỏi chê rồi vì xplore là pm quản lý tập tin mà:p)tích chọn và move hết các app cần cài đặt vào 1 thư mục nào đó rồi vào cái LFile đến thư mục đó chọn Mark all>nhấn call !Xong,gọn gàn :p

Dragon459

Manager
Mặc định nó cài ở ổ C mình vào setting chỉnh lại đc mà bác.Còn cái bác than phiền có thể giải quyết triệt để nè:D,bác dùng xplore (xplore tích chọn chắc khỏi chê rồi vì xplore là pm quản lý tập tin mà:p)tích chọn và move hết các app cần cài đặt vào 1 thư mục nào đó rồi vào cái LFile đến thư mục đó chọn Mark all>nhấn call !Xong,gọn gàn :p

Nếu mà cho chung vào 1 folder thì xài auto installer tiện gấp cả chục lần bác ạ =))=))

duylinh27884

Moderator
Nếu mà cho chung vào 1 folder thì xài auto installer tiện gấp cả chục lần bác ạ =))=))

Háhá vừa vào vọc lại nó mới phát hiện nó như 1pm quản lý tập tin mini,nhấn phím 0 là đánh dấu.Lần này hết lý do để than phiền nhá :))

duylinh27884

Moderator
thêm bản phím ảo thì thà quay trở lại phương án chọt vào từng app và option - mark - mark. =))

Xem ra thì bàn phím cứg dù ko đc màu mè như bàn phím ảo nhưg vẫn tốt hơn:)) trên v3 thì pm này phát huy sức mạnh òi,copy,paste,cut,rename,new folder,delete,mark,unmark điều có phím tắt,mấy a v5 chịu thiệt khoản phím tắt òi=))