• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LG INCITE Oficial Beta ROM Update

quanganh2412

Đây dường như là bản ROM mới nhất dành cho máy LG INCITE, dòng máy hiện nay có thể chưa thịnh hành trên thị trường VIETNAM hay sao ah. mình coi tren 4rum mà chưa có đến 10 bài viết về e này. Hiện tại mình đang xài con INCITE nên mạo muội post bài về nó.
Với một số website nước ngoài hướng dẫn thì các bạn fai dơn tất cả là 3 link về rồi mới tiền hành up. Còn theo kinh nghiệm 1 tuần xài của mình (1 tuần đó trăng trở up ROM, tưởng máy mình hư rồi chứ...hehe), cuối cùng cũng thành công.
đây là 2 link gồm có link USB Modem Driver và link ROM V10i_00
1. http://www.mediafire.com/?zzvmalynmmm
2. http://www.mediafire.com/download.php?nf3mzyu32tw
Đầu tiên các bạn ko cần phải setup update software của LG như trên các website nước ngoài làm gì. các bạn run thẳng file ROM V10i_00 luôn.

Bước 1: các bạn khởi động lại máy và vào Emergency Download mode của máy, bằng cách ấn và giữ tổ hợp fim: Volumme down + Lock + EndCall. Máy se hiện Emergency screen và hiẹn đèn sáng màu xanh.

Bước 2: cắm dây nối vào PC

Bước 3: Các bạn chạy file V10i_00. Sau đó nhấp Start Update. Khi đó máy sẽ check Driver và báo bạn fai cài driver vào. Đến bước này các bạn mới mở file con lại để cài. Sau đó các bạn click Start Update lần nữa và chờ. Hehe....
Wa trình Upgrade của LG INCITE kha là nhanh, tầm 10 phut thôi, chứ ko lâu như các dòng PPC khác.
Sau đó các bạn chỉ viêc khởi động lại máy là xong.
Theo như minh thấy thì bản ROM này vẫn chủa có gì mới so với bản ROM cũ. Nhưng theo mình thì hình như trong Program, thanh cuộn của nó bị liệt hay sao ah. con trong các ctrinh khác thi binh thường. hehe....
Xong...Chúc các bạn vui...
P.S
Wa trình Up ROM theo kinh nghiệm bản thân thì các bạn nên UP tren nền Window Xp là 100% ok, còn VISTA thì...xém tí nửa mình tốn vài trăm K đễ đem ra tiệm sửa rồi..hehe

hmt4u

bài viết rất bổ ích . verry thanks vì công sưu tầm của pro . ( đang down nên cũng chưa úp nửa ,hy vọng là nó kô thành cục gạch)

hmt4u

À trên at&t hình như là có đến 2 dòng Incite (49,95$)và Incite (reafbuf 79,95$) không biết làm cách nào để phân biệt đây!!!

quanganh2412

à, bạn ơi, refurb chu ko fai realbuf đâu nha.
2 cái này thì theo mình nghĩ là giống nhau hết, chỉ có điều là 2 years contract price của nó khác nhau thôi, cái này chắc là khuyến mãi mới ra của thằng AT&T wa, hehe...

lyn_patt

a quanganh ơi cho em hỏi, em cũng khởi động lại máy, ấn giữ tổ hợp phím Volumme down+Lock+End call như anh hướng dẫn nhưng sao màn hình tối thui, không thấy hiện Emergency screen và đèn sáng màu xanh. Anh giúp em với :(

dinhthoduc

Mới sắm 1 em này AE cho mình hỏi con này mở GPS bằng cách nào vậy (port, com..), mình cài VMR12 vào mà sài o được, hình như nó bắt mở Bluetuch hay sao đó thì mới bật GPS, với lại cài 3G mạng Mobifone với cám ơn AE nhé.

macgyver_canary

cho mình hả cái
do là máy xách tay được unlock mạng
nên khi up Rom lại mấy cái vụ mạng, 3g còn ko ta hay phải đi un lock nữa

phao130

Không sao cả, các bạn đừng lo. Tôi đã up con này đủ các kiểu rom mà chẳng có làm sao cả.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Tôi dùng máy bàn up luôn mà cũng chả chết gì cả, không phải unlock lại đâu. Có mấy lần đang chạy khoảng 26% thì máy nó restart lại làm tôi hết hồn, nhưng vẫn tiếp tục up lại từ đầu thì ok thôi. Up kiểu trực tiếp hay bằng file dz cũng không khó lắm, nhưng phải thực hiện đúng các thao tác như hướng dẫn. Kinh nghiệm bản thân tôi đã up các loại rom Xcite, Hydros, DarkWolf cuối cùng chỉ có bản Darkwolf 23506 là ổn định nhất ( rom vua của incite_như nhận xét trên diễn đàn).
Bạn mở GPS bằng phần mềm GPS Utility trong Tools đó, một lát là nó báo tọa độ thôi, nhớ là bạn phải ra thấy trời thì mới nhanh. Còn con này xài GPS trực tiếp nên khi tắt chế độ phone máy vẫn bắt GPS bình thường. Tôi đã cài Vietmap R12 dữ liệu 07/10 xài bình thường, VMR12 sử dụng trực tiếp không cần GPRS, tôi đã thử rồi. Mà tôi xài 3G Evn Telecom sử dụng rất tuyệt.

Chỉnh sửa cuối: