• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LG Otimus G làm thế nào để chuyển 2G sang 3G nhanh?

NBLam

Mình mới dùng LG Otimus G, nhưng mò mãi vẫn ko thấy có phần mềm nào để chuyển đổi 2G và 3G nhanh chóng cả, phải vào setting qua 5-6 bước mới chuyển được. Mình thấy dùng 3G cực tốn pin nhưng lại cần online thường xuyên để push mail. Bác nào biết phần mềm nào hay thì giới thiệu giúp với. Cảm ơn các bác.

Dragon459

Manager
Mình cũng mới mua con này. Tuy nhiên toàn dùng 3G nên k có nhu cầu chuyển về 2G. Bạn thử search các phần mềm widget hỗ trợ chuyển đỗi nhanh coi sao.

Dragon459

Manager
Bạn có thể sử dụng một trong các ứng dụng sau để bật tắt cũng như chuyển đổi 2G - 3G nhanh nhé

Show and Switch 2G/3G
Switch Network Type 2G / 3G
2G-3G OnOff
2G,3G,4G,CDMA Network Monitor

Hoặc thằng 3G 2G Switch ON OFF Widget

cuibapngo

Member
hình như cài rom quốc tế mới chơi dc on/off lte 2/3G thì phải8-|,rom cook thì k chơi dc.bác thử bấm 5457#*mã dt của bác#(dt m là 180 của hàn xẻng:))) để chọn chế độ gsm/wcdm/lte auto hay chế độ gì đó thì tùy bác.