• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(LG p999) thảo luận về rom và thủ thuật cho lg optimus g2x tmobile

doccosauhan

hiện mình thấy diễn đàn mình ít người sài LG p999 quá!mình tạo topic mới mong giao lưu chia sẻ kinh nghiệm cùng các anh em đang sài LG optimus g2x p999 :):D

dangcoi2909

Hức! Lg G2X cùng cấu hình như LG Optimus 2x nhưng Rom lại khác nhau hoàn toàn. Đa số các Rom cho G2X là rom Cook. Lỡ mua rồi phải yêu em nó thôi.

doccosauhan

he! rom cook cũng ngon mà!mà cm giờ đã chính thức hỗ trợ cho em nó rồi mà!rom nhiều hơn lg 2x!mình thì khoái dùng g2x :) đang dùng rom cm7.2.3.7 them ics quá :(
chắc phải vài tháng nữa mới có!
bên tinh tế thì có nguyên một box cho em nó mà bên này thì tớ thấy ảm đạm quá nên lập topic cho anh em sài g2x vào đây thảo luận và giao lưu :)
mà bạn xem!giờ hầu như mọi người đều sài rom cook mà!chứ mấy ai sài rom hãng đâu!vừa nặng máy vừa tốn pin!nhiều cái không cần thiết!:)

jinsakura

Mình đang dùng rom cm7 nightly bản 16-11-2011 nè, sao thấy Ram trống ít quá, không biết có nên chuyển qua dùng rom hybrid không vì thấy anh em ca ngợi bản này lắm :)

ahojmimi

Mình đang dùng rom cm7 nightly bản 16-11-2011 nè, sao thấy Ram trống ít quá, không biết có nên chuyển qua dùng rom hybrid không vì thấy anh em ca ngợi bản này lắm :)
đối với android thì lượng ram trống không quá quan trọng lắm vì nó sẽ biết đóng các ứng dụng khác khi máy bị thiếu ram cho chương trình hiện hành.

doccosauhan

nếu bạn thích ram trống nhiều thì có thể dùng bản cm7 kang 31/1 hay rom miui WajkIUI_Tmob2X_multilang_2.1.13!có cả ngôn ngữ việt,việt hóa hoàn toàn!ram free ở hai bản này là khá nhiều đó bạn.

doccosauhan

bản rom hybrit tớ dùng rùi!trong máy vẫn để rom đó nè!tích hợp sẵn lg camera 3.0!chụp ảnh quay film đẹp,có thể nói trong các rom thì rom này là một trong những rom ổn định nhất!pin trâu...
có điều nếu so với cm7 thì rom này chậm hơn!đổi lại việc pin dùng lâu mà!nhưng mà không có tiếng việt đâu nhé