• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch âm bản mới bởi doananhtai (20/5/09)

thdh

Em dow về nó là 1 file nén
Em rename thành licham.jar nhưng khi chép vào thẻ nhớ và tiến hành cài đặt nó lại là file licham.jar.7z và ko cài được
Bác tommynguyen1961 giúp em với, em định PM cho Bác mà ko được.
Em rename trên PC

thdh

em dow về nó là 1 file nén
Em rename nó thành licham.jar và tiến hành cài đặt nhưng không được, xem lại thì file đó có tên là amlich.jar.7z
Bác tommmynguyen1961 chỉ dùm em với, PM cho Bác nhưng không được
Em rename bằng PC

ngoisaole

em dow về nó là 1 file nén
Em rename nó thành licham.jar và tiến hành cài đặt nhưng không được, xem lại thì file đó có tên là amlich.jar.7z
Bác tommmynguyen1961 chỉ dùm em với, PM cho Bác nhưng không được
Em rename bằng PC

thì bạn xóa .7z đi rùi tiến hành cài đặc.

sonsbv

Sao mọi người hay bị khó khăn khi gặp đuôi .7z nhỉ. Mình thường làm theo cách này và chẳng cần phải bận tâm đổi đuôi.
- Điều kiện là máy tính của bạn đã cải đặt chương trình WinRAR
- Sau đó bạn tải bất cứ file nào trên DĐ và kích đúp vào chính file đấy.
- Cuối cùng là dùng lệnh "copy" file đấy ra thư mục nào các bạn muôn. Hoặc nhanh hơn là di chuột vào đấy và kéo vào màn hình "desktop". Lúc đó bạn tha hồ copy vào đâu cũng được.

thaiminh40

khổ cái là không biết cái nào là 7z thật cái nào 7z dỏm. mà 7z thật down bằng đt thì chịu cứng. mất thời gian.

Son_Nguyen

Nếu mọi người để ý 1 chút khi cài đặt WinRAR lên PC thì sẽ thấy lúc cài xong nó có 1 bảng để chọn các loại file nén trong đó có 7z, chọn tất cả là xong ngay. Down file đuôi 7z về giải nén bt như đuôi rar & zip vậy, ko cần đổi tên hoặc xóa đuôi 7z làm gì cả. Trừ 1 số trường hợp như file của bác Tài nếu giải nén ko được thì chỉ cần đổi lại tên là OK thôi.

Boykinhdi

đâu cần mất công vậy chỉ cần 1 lần thôi chứ sao không để PC ở chế độ hiện file ẩn vì thường pc sẽ ẩn file .zip và .7z nên vào my computer>tool>folder options>view>hidden files and folders>show... thế là từ giờ khỏi lo không biết file nào .zip;.7z hay .gì nữa

doananhtai

Muốn đổi icon
thì dùng winrar bung file .jar ra và thay hình .png khác vào.

....
Muốn dời thời hạn của xxxxx
thì dùng winrar bung file .jar
Dùng Hexeditor mở file xxxxx.class
Tìm 07D9 (tức là nếu đổi sang Decimal thì bằng 2009)
thay bằng số Hex bằng với số năm muốn dời....
.....

:D:D:D:D

Chung_tuhinh

.....

Bác đang nói về cái mà ai cũng biết là cái gì phải không bác :x =D>

nguyendoanto

Muốn đổi icon
thì dùng winrar bung file .jar ra và thay hình .png khác vào.

....
.....

sao mình dùng bestcalc thì chỉ được 3 sô 7D9 thôi là sao vậy. cái này hơi gà tí. bây giờ mà mình đổi đến năm 2100 thì thay hex bằng số nào nhỉ. ( bác tài nói chậm quá làm e mất 15000 cho mmap rồi hihi)

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Chung_tuhinh

Cái khoản thay icon hình như không được bác ơi
Em open with winrar, sau đo thay cái file .png khác thế cho cái icon cũ.
Cơ mà sau khi cài lại thì nó chỉ hiện cái hình tinh thể thạch anh !

Son_Do

Well-Known Member
sao mình dùng bestcalc thì chỉ được 3 sô 7D9 thôi là sao vậy. cái này hơi gà tí. bây giờ mà mình đổi đến năm 2100 thì thay hex bằng số nào nhỉ. ( bác tài nói chậm quá làm e mất 15000 cho mmap rồi hihi)

Posted via Mobile Device

Trên máy tính nó tự bỏ đi số 0 ở đầu nên chỉ là 7D9. Năm 2100 của bạn là 0834

tuanhung1433

Mấy bác cho hỏi thêm chút là đổi 07D9 trong tất cả các file xxx.class hay là trong một file vậy. Vì bung ra thì nhiều cái có đuôi .class quá

Son_Do

Well-Known Member
Mấy bác cho hỏi thêm chút là đổi 07D9 trong tất cả các file xxx.class hay là trong một file vậy. Vì bung ra thì nhiều cái có đuôi .class quá

Chỉ sửa file class có tên giống tên phần mềm thôi.

tuanhung1433

@Son_Do: bác cho hỏi thêm là sửa xong thì làm sao mà nén lại được. Dùng winrar thì nó không ra đuôi .jad được

Son_Do

Well-Known Member
@Son_Do: bác cho hỏi thêm là sửa xong thì làm sao mà nén lại được. Dùng winrar thì nó không ra đuôi .jad được

File.jad thì P9 không cần, chỉ quan tâm file.jar thôi. File.jar thì bạn đừng giải nén mà nhấp đúp chuột vào nó, sau đó lôi file con mình cần sửa chữa ra ngoài. Sửa xong lại lôi vào thôi, hoàn toàn không phải nén gì cả.

thaiminh40

Hoan hô bác Tài !
Em làm được rồi. Nhưng chỉ khiêm tốn tới 2030 thôi
đổi 07D9 thành 07EE và o la la tuyệt :))
Thank bác Tài phát nữa