• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Link Original ROM ( ROM gốc) cho HTC Touch I, HTC Touch II

meogucci

em đang cần ROM gốc của cái này DEVICE ID: ELF010050 CID ID: ORANG202
anh chi em ai biết chỉ dùm em :((

PhamHien

TMnoob

Cho em hỏi muốn xem CID của dòng ELF thì dùng công cụ nào thế.
Máy em vào Device Information chỉ hiện mỗi Model No : ELF010000

AnhPheCT

mình up nó bị lỗi này ai chỉ dùm mình với @@

@@
htc p3450
Thông thường Rom Ship, Rom gốc Bạn nên dùng Winrar bun nén file *.exe ra chỉ cần coppy file có đuôi *.nbh thôi.
Lổi này là do Tools Up Rom quá củ!! Bạn nên tải bản Rom mới nhất trên diễn đàn. Giải nén ra 1 thư mục Bạn xóa đi file OS của Rom có dạng *.nbh. Xong Bạn coppy file *.nbh mà Bạn muốn Up Rom bỏ chung vào thư mục đó tiến hành Up Rom bình thường! Giải quyết ngay lỗi đó!!

congtuanpc

Chào Cả nhà. Hiện tôi có gửi về cho Em Gái ở VN chú HTC từ Đức nhưng khó dùng được vì tiếng Đức.

Nhờ cả nhà giúp cho tìm hộ ROM tiếng Anh (hoặc Vệt Nam càng tốt)của HTC VPA Touch với S/N: HT810G603373.
Hiện tại Chú HTC này đang sử dụng:

ROM ver: 2.24.162.52 GER(Đức)
Date: 10/23/07
WM6 Pro

...

Tôi đã thử tìm trêm mọi diễn đàn và đã Up thử khoảng 9 lần với 9 bản ROM tải về mà đều không được thông báo lỗi không thương thích ROM với máy.

Rất mong mỏi mọi người giúp đỡ...

mọi tư vấn có thể email tới: thaophuong10409@gmail.com.

Xin Trân thành cảm tạ

PhamHien

Chào Cả nhà. Hiện tôi có gửi về cho Em Gái ở VN chú HTC từ Đức nhưng khó dùng được vì tiếng Đức.

Nhờ cả nhà giúp cho tìm hộ ROM tiếng Anh (hoặc Vệt Nam càng tốt)của HTC VPA Touch với S/N: HT810G603373.
Hiện tại Chú HTC này đang sử dụng:

ROM ver: 2.24.162.52 GER(Đức)
Date: 10/23/07
WM6 Pro

...

Tôi đã thử tìm trêm mọi diễn đàn và đã Up thử khoảng 9 lần với 9 bản ROM tải về mà đều không được thông báo lỗi không thương thích ROM với máy.

Rất mong mỏi mọi người giúp đỡ...

mọi tư vấn có thể email tới: thaophuong10409@gmail.com.

Xin Trân thành cảm tạ

Bạn cần chạy USPL sau đó up ROM tiếng Anh (WWE) là được thôi!

congtuanpc

Xin chào PhamHien.

Tui Tải USPL về rồi nhưng cài trong máy PC hay là HTC ? và sau đó làm như thế nào ?

Mong Bạn có thể hướng dẫn cụ thể !

Cảm ơn nhiều

PhamHien

Xin chào PhamHien.

Tui Tải USPL về rồi nhưng cài trong máy PC hay là HTC ? và sau đó làm như thế nào ?

Mong Bạn có thể hướng dẫn cụ thể !

Cảm ơn nhiều

Bạn cần kết nối HTC với máy tính (đã cài Active Sync) bằng cable, sau đó cho tool USPL chạy khi hoàn thành hết các bước là được. Có thể kiểm tra lại hai thông số IPL/SPL xem đã chắc chắn có USPL chưa. Hoặc tốt nhất bạn nên chạy công cụ HSPL sẽ an toàn hơn USPL.
Các chủ đề USPL/HSPL đã hướng dẫn cụ thể cách làm. Bạn có thể tham khảo thêm nhé.

vanman

Ai có Rom gốc cho HTC Touth ELF này cho mình xin với. mình up sai Rom giờ bi lock CID rồi. Màn hình chỉ lên được Bootloader mình làm mọi cách mà ko được.
Thông số nó đây.

Device ID: ELF010051
CID : ORANG202

Model No. : ELF0100
Part Number : 99HEH131-00

viva5941

bác nào có ROM gốc của con này cho em xin nhé.em xin cảm ơn trước :)

Touch version : ELF
CID : DOPAS601
IPL :1.11.0002
SPL :1.11.0000pof
Model No. ELF0100
Part number : 99HDM030-00
Ram :64
Rom :128

Last edited by a moderator:

duongddt

anhphe076 co the hướng dẫn cụ thể dc k ah.e cung bi như thế rùi ah

PhamHien

Bạn tìm hiểu bài" Kiểm tra thông số máy" bằng phần mềm Device info là thấy CID thôi

hduong_langtu

các pro cho mình hỏi con T-mobile elf 0300 của mình bỏ sim vao ko nhận mà em dã làm mọi cách nhg dều ko dc mong các pro chỉ dùm

vodiennhan

Mình có máy HTC touch 2 E LFin
SN : HT 844G609615
CID: DOPOD601
Device: ELF0100*0
Thấy sau máy ghi là SX tại TaiWan, mình lên trang chủ kiếm rom gốc mà không được. Mong mọi người giúp đỡ mình với.

Mình có máy HTC touch 2 E LFin
SN : HT 844G609615
CID: DOPOD601
Device: ELF0100*0
Thấy sau máy ghi là SX tại TaiWan, mình lên trang chủ kiếm rom gốc mà không được. Mong mọi người giúp đỡ mình với.
Bạn sang đây chọn bản rom phù hợp với máy mình rồi download nhé...

NhatToai

Super V.I.P
Các bản gốc đều đã cập nhật tại bài 1 đấy,bạn cứ tải về dùng chứ việc gì phải lên trang HTC đầy khó khăn.
Những bản ROM gốc được giới thiệu đều được tải từ đấy về để upload lại cả thôi.