• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM CHO NEXUS ONE (N1) ★

ht2215

chú làm sao phát hiện dc nhiều cái thế, sao chú biết dc cái can thiệp của game vậy hic hic chỉ cho cháu với, cháu có máy mà ko mò mẫm dc gì nhỉ, bùn quá

can2tinhyeu

bác Quang ơi, em vào trang modoco.com thấy có cái rom hay quá mà up hoài không được ( 20/Jul r5 - MoDaCo Custom ROM for HTC Desire with Online Kitchen - Froyo with Sense (FRF91) )link của nó đây: http://android.modaco.com/content/h...e-with-online-kitchen-froyo-with-sense-frf91/
bác có cách nào giúp em up vào con N1 được không ạ, vì em thấy trên youtube có máy nexus one đang chạy bản này mà ko chỉ cách cài. máy của em hiện giờ đã cài:
1. Recovery RA-nexus-v1.7.0.1
2. Radio-32.42.00.32U_5.09.00.08
3. SuperBoot FRF50
4. đang xài tạm bản room r21 modaco paul
em thực sự mên mộ tài năng và công sức của bác Quang, 1 lần nữa xin cám ơn bác

daotac84

các máy htc khác thì rom ship là dạng RUU..exe
của n1 lại là rom.zip
chỉ cần cop vào thẻ rồi chạy rom từ recovery thôi đúng không ạ?
có cần gorldcard không ạ
em mới chuyển qua n1 thấy hơi khác, mọi người thông cảm

ducanhq1

có bác nào up mấy link này lên mediafire hộ e với. e ko down được ở trang này. :(. tốc độ down ở hotfile là ~10kb/s :((.

chinhbillgates

các máy htc khác thì rom ship là dạng RUU..exe
của n1 lại là rom.zip
chỉ cần cop vào thẻ rồi chạy rom từ recovery thôi đúng không ạ?
có cần gorldcard không ạ
em mới chuyển qua n1 thấy hơi khác, mọi người thông cảm

vâng , chỉ cẩn vậy thôi bác à, em vẫn làm như bác thôi

winbivosong

link chet het roi hay sao ay.... toan vao thay bao :

This file is either removed due to copyright claim or is deleted by the uploader.

This file is either removed due to copyright claim or is deleted by the uploader.

nguyentrong

link chet het roi hay sao ay.... toan vao thay bao :

chính xác bác xem lại đường links nhé ?không download được post lên media đi?

LeHai85

sao không thấy có bản room 2.3.6 mới của nó nhỉ.ai có bản full cả tiếng việt cho em xin cái

vthanh2010

Hiện Trên thị trường N1 đang có 2 loại màn hình AMOLED & TFT(LCD) vậy tôi xin hỏi bản rom nào thì dùng cho màn hinh nào? có phân biệt không?

movi1990

giờ em đang mún up rom cho N.O mà không biết nên dùng rom nào và fastboot, recovery bản nào nữa. Em nghe nói nếu up sai là máy Brick thành cục gạch lun ạ? Em toàn vọc IOS giờ sang Android mà mù tịt thấy khó hơn IOS nhìu. Mong các bác sớm hồi âm

vietnd0406

Chú Quang cứu cháu với

máy cháu up rom xong h nó gặp lỗi cứ up rom là bị treo máy ở logo, cháu đã up các loại rom rồi rom nào cũng bị như thế, có một rom dc nhưng vào manu là lại đơ treo máy cháu đinhk up lại rom gốc nhưng ko dc có trang hướng dẫn up rom nhưng cháu tìm mãi không thấy rom máy này có đuôi .exe ( máy cháu là NEXUSONE PVTSHIP S-ON main: 3.13.1700.1)
cháu xin chú cứu giúp ah. cháu chân thành cảm ơn.