• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK SHIP ROM WM6.1 WWE DÀNH CHO HTC RHODIUM (TP2)

PhamQuang

Manager
HTC RHODIUM (Touch Pro - 2)

Dòng máy Touch Pro 2 (TP2) hay còn gọi là HTC Rhodium đã xuất hiện trên thị trường.
Duới đây là Link tải phiên bản ROM Ship WWE mới nhất dành cho chúng.

* Rhodium 1.19.401.0 Radio 3.44.25.27 (Europe):
Mã:
http://rapidshare.com/files/238560070/RUU_Rhodium_HTC_Europe_1.19.401.0_Radio_Rhodium_3.44.25.27_Signed_Ship.exe
Hoặc:
Mã:
http://xda.caspersworld.co.uk/Downloads/Rhodium/RUU_Rhodium_HTC_Europe_1.19.401.0_Radio_Rhodium_3.44.25.27_Signed_Ship.exe

Tuy nhiên hiện chưa có HardSPL cho máy cho nên các bạn hãy cẩn thận khi Update cho ROM, ROM trên dành cho các máy xuất sang khu vực chấu Âu.

* Rhodium 1.19.707.2 Radio 3.44.25.27 (Asia)

leonlai80vn

chào chú Quang,cháu mua bên taiwan chạy room này sang English được không chú.nghe chú nói chưa có HardSPL nên cháu không dám.cám ơn chú

Tmap

Super V.I.P
chào chú Quang,cháu mua bên taiwan chạy room này sang English được không chú.nghe chú nói chưa có HardSPL nên cháu không dám.cám ơn chú

Trong khi chờ HardSPL cho TP2 thì việc chuyển ngôn ngữ khác sang tiếng Anh mà không cần up rom cũng không khó lắm, tuy nhiên phải có máy trên tay, tôi cũng không dám mạo hiểm up 1 bản rom tiếng Trung cho con TP2 của mình, nên đành :-??:-??

betheone123

xét về giao diện và xữ lí thì WM6.5 vẫn đẹp hơn. Nhưng hiện tại thì vẫn chưa thễ up rom cho TP2 nên đành ngậm ngùi chờ đợi vậy. Làm bậy bạ thế nào cũng lên dĩa :))
Thanks Bác P.Quang very much

Tmap

Super V.I.P
Ship Rom HTC Rhodium v1.19.707.2 Asia_WWE (Châu Á)

Ship Rom HTC Rhodium v1.19.707.2 Asia_WWE (Châu Á)

Phiên bản Rom Ship dành cho HTC Rhodium khu vực Châu Á, bản này sửa lỗi hiển thị Ram 288MB (Phiên bản 1.19.707.1 chỉ hiện 256MB Ram) và vài lỗi nhỏ.

Hoặc:

Bổ sung link v1.19.707.1, phòng khi bạn muốn quay lại để ........bảo hành:

nugift

Active Member
Tmap ơi.... chưa có HardSPL vậy xài cái Ship này máy có bị làm sao ko????

Nếu rom của TP2 mà bạn đang sở hữu là v1.19.707.1 thì việc up lên bản v1.19.707.2 k sao cả. Tối qua mình vừa up xong. Hiện đến giờ chưa thể nhận xét gì nhiều nếu so với bản .1 .

betheone123

Hic.... hình Như Window Mobile Center bị lỗi với Window7 hay sao ấy.. Ko connect dc... cứ restart Exlore hoài...

Không biết là cái WIndow Mobile Center bị gì??? Mình có thễ Extract file exe đó ra và chép vào Storage Card xong trỡ về BootLoader đễ máy Flash Rom dc ko??

Tmap

Super V.I.P
Vấn đề up rom liên quan đến Windows Mobile Device Center bạn có thể tham khảo thêm Ở Đây
Up rom cho TP2 trên thẻ nhớ hiện nay chưa có ai thử và cũng chưa có phương pháp, bạn cứ thử xem sao.

PhamQuang

Manager
Vấn đề up rom liên quan đến Windows Mobile Device Center bạn có thể tham khảo thêm Ở Đây
Up rom cho TP2 trên thẻ nhớ hiện nay chưa có ai thử và cũng chưa có phương pháp, bạn cứ thử xem sao.

Up ROM bằng thẻ nhớ liên quan tới SuperCID cho máy, bình thường sẽ không được đâu.

Tuy nhiên hiện tại bằng phương pháp của các đồng nghiệp trên XDA, tạo GOLD CARD để tạo tạm thời SuperCID cho máy, có thể Up ROM Ship bất kỳ, chuyển đổi ngôn ngữ.
Lưu ý là chỉ để Up các Ship ROM mà thôi, còn Cook ROM chắc sẽ có vấn đề.
Các bạn tham khảo tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=530919

Bạn nào sử dụng HTC Rhodium (TP2) hãy thử test và có 1 bài tỷ mỷ lại từng bước bằng TV cho cộng đồng thì quá tốt.

thanhtu7777

ROM WWE của Asia HK

ROM version: 1.19.721.3
Radio version: 3.44.25.27

Link tải : http://www.htc.com/hk-en/SupportDownload.aspx?p_id=250&cat=2&dl_id=612

Nhập SN là "HT965LL02***" với *** là 3 số bất kỳ

Rom này cũng sửa lỗi hiển thị RAM và 1 số lỗi khác tương tự 1.19.707.2. Đã UP thử OK cho các dòng máy Asia đang sử dụng 1.19.707.1 và 1.19.707.2
Mình cũng đang dùng phiên bản 1.19.707.1,mua lại hàng xách tay (có lẽ từ Singapore vì sau khi reset mặc định là Sin) nên ko biết có úp bản ROM mới 1.19.721.3 của Asia HK này được không nncuong???!!!

Tmap

Super V.I.P
Hỏi:
Mình cũng đang dùng phiên bản 1.19.707.1,mua lại hàng xách tay (có lẽ từ Singapore vì sau khi reset mặc định là Sin) nên ko biết có úp bản ROM mới 1.19.721.3 của Asia HK này được không nncuong???!!!
Trả lời:
Rom này cũng sửa lỗi hiển thị RAM và 1 số lỗi khác tương tự 1.19.707.2. Đã UP thử OK cho các dòng máy Asia đang sử dụng 1.19.707.1 và 1.19.707.2

nugift

Active Member
Mình up khoảng 10 giờ đêm qua. Sau đó pin còn 85% nhưng nghe gọi, vọc tí chút đến bây giờ chỉ còn lại 45%. Có vẻ như bản này hao pin quá, ngoài ra hoạt động của máy vẫn tốt. Một chút khác biệt nữa là bàn phím ảo có luôn cả tiếng Hoa.

nguyenarc

Mình đã up lên bản 1.19.707.2 được gần 1 tuần rồi, nghe, gọi OK. Pin được khoảng hơn ngày. Bản 1.79.707.3 đúng là bàn phím ảo có tiếng Hoa. Pin hao hơn.
Nhược điểm nữa của các bản ROM dòng này là cái icon góc phải phía trên, khi chọn vào không hiển thị thông tin gì (không cho phép thực hiện việc bật, tắt chức năng) mà phải chạy lòng vòng 1 lúc vào phần setting... hơi bất tiện.

Nemmatlanh

Mình đã up lên bản 1.19.707.2 được gần 1 tuần rồi, nghe, gọi OK. Pin được khoảng hơn ngày. Bản 1.79.707.3 đúng là bàn phím ảo có tiếng Hoa. Pin hao hơn.
Nhược điểm nữa của các bản ROM dòng này là cái icon góc phải phía trên, khi chọn vào không hiển thị thông tin gì (không cho phép thực hiện việc bật, tắt chức năng) mà phải chạy lòng vòng 1 lúc vào phần setting... hơi bất tiện.

ĐÚNG LÀ NHỮNG CÁI ĐÓ HẾT SỨC BẤT TIỆN,NHƯNG ĐÃ CÓ CÁCH CHỮA RỒI MÀ,BẠN VÀO LINK SAU ĐỂ LẤY THUỐC CHỮA NHÉ :D

Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=59289&page=6

ruoicom

Trên trang chủ của HTC có hot fix mới cho radio là 3.46.25.30 thế nhưng khi em down về up cho con HTC TP2 của em thì lại bị lỗi ERROR [294] : INVALID VENDER ID không thể up được, các bác có hướng dẫn gì chỉ em với. Em mới up lên ROM 1.19.707.2, giờ ko up đc hot fix này cho radio ạ. Nếu em tải bản ROM gốc 1.19.707.1 về down xuống có được không nhỉ?

Link Radio trên trang chủ của HTC đây ạ

nguyenhai2310

Em cũng đang bị 1 con như vậy up rom mà nó cứ báo ERROR [294] : INVALID VENDER ID có ai giúp e với!

cardin_vip

HTC RHODIUM (Touch Pro - 2)

Dòng máy Touch Pro 2 (TP2) hay còn gọi là HTC Rhodium đã xuất hiện trên thị trường.
Duới đây là Link tải phiên bản ROM Ship WWE mới nhất dành cho chúng.

* Rhodium 1.19.401.0 Radio 3.44.25.27 (Europe):
Mã:
http://rapidshare.com/files/238560070/RUU_Rhodium_HTC_Europe_1.19.401.0_Radio_Rhodium_3.44.25.27_Signed_Ship.exe
Hoặc:
Mã:
http://xda.caspersworld.co.uk/Downloads/Rhodium/RUU_Rhodium_HTC_Europe_1.19.401.0_Radio_Rhodium_3.44.25.27_Signed_Ship.exe

Tuy nhiên hiện chưa có HardSPL cho máy cho nên các bạn hãy cẩn thận khi Update cho ROM, ROM trên dành cho các máy xuất sang khu vực chấu Âu.

* Rhodium 1.19.707.2 Radio 3.44.25.27 (Asia)

máy mình đang chạy ROM này, nhưng không thể cài được +IM phiên bản mới. Bạn có phiên bản ROM nào update ma an toàn không, được thì hướng dẫn mình với. Cảm ơn, bạn!!!