• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK SHIP ROM WM6.1 WWE DÀNH CHO HTC RHODIUM (TP2)

thanhtu7777

Dowload HTC Touch Pro2 ROM Upgrade (SEA) ROM version: 1.19.707.2 Radio version: 3.44.

Có cách nào download được file này từ trang chủ không các bạn vì sau khi nhập S/N rồi (của máy mình là: HT95WL00619) mà hệ thống vẫn không chấp nhận, cứ báo là: "The serial number you’ve provided appears to be invalid. Please try again." mặc dù mình đã thử với nhiều s/n khác nhau???!!!

Tmap

Super V.I.P
Có cách nào download được file này từ trang chủ không các bạn vì sau khi nhập S/N rồi (của máy mình là: HT95WL00619) mà hệ thống vẫn không chấp nhận, cứ báo là: "The serial number you’ve provided appears to be invalid. Please try again." mặc dù mình đã thử với nhiều s/n khác nhau???!!!

HT961LL02901

Nếu bạn đã nhập S/N của bạn vào mà vẫn không tải được thì có nghĩa là bản rom này không hỗ trợ máy của bạn.

sgking21

Goldcard cho HTC Rhodium?

Up ROM bằng thẻ nhớ liên quan tới SuperCID cho máy, bình thường sẽ không được đâu.

Tuy nhiên hiện tại bằng phương pháp của các đồng nghiệp trên XDA, tạo GOLD CARD để tạo tạm thời SuperCID cho máy, có thể Up ROM Ship bất kỳ, chuyển đổi ngôn ngữ.
Lưu ý là chỉ để Up các Ship ROM mà thôi, còn Cook ROM chắc sẽ có vấn đề.
Các bạn tham khảo tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=530919

Bạn nào sử dụng HTC Rhodium (TP2) hãy thử test và có 1 bài tỷ mỷ lại từng bước bằng TV cho cộng đồng thì quá tốt.

Các bác ơi, có cách nào làm làm Goldcard cho HTC Rhodium này không? dùng QMAT thì phải trả tiền, không có Paypal hay thẻ credit thì làm sao mà trả đây!
Bản dùng thử của QMAT không cho tạo HTC Goldcard!

pvgwru

Hiện máy của em đag là bản rom gốc 1.19.401.0, em vừa dowload rom bản cập nhật 1.19.401.1 trên htc.com. Em muốn update nhưng có một số vấn đề cần được chỉ bảo.
Các bác cho em hỏi, khi update thì các phần mềm và giao diện Touch 3D có bị mất không ah. Vì em dùng WMDC nhưng không thấy có backup dữ liệu.

tuanquynh8083

Active Member
mình đã thử bản rom mới này rùi nhưng cảm giác riêng là :
-chất lượng thoại không tốt và ổn định
-máy chạy không mượt hay bị treo
cái TF3D vốn sẵn nó đã mặc định cho dòng pro 2 rùi nên không bị mất bạn nhé.

QuangThang89

Hiện máy của em đag là bản rom gốc 1.19.401.0, em vừa dowload rom bản cập nhật 1.19.401.1 trên htc.com. Em muốn update nhưng có một số vấn đề cần được chỉ bảo.
Các bác cho em hỏi, khi update thì các phần mềm và giao diện Touch 3D có bị mất không ah. Vì em dùng WMDC nhưng không thấy có backup dữ liệu.

TF3D là phần mềm giao diện của HTC dành cho Touch Pro 2, bây giờ có cập nhật bao nhiêu rom ship thì muôn thuở nó vẫn có bạn àh, mạnh dạn mà up đi, thân :)

yhanoi

các bro cho e hỏi liệu bjo thì sẽ có rom ship 6.5 nhỉ?.....phiên bản xuất Mỹ vừa rùi của TP2 là cài 6.5 lun rùi đó:|

ThaiKien

Super V.I.P
các bro cho e hỏi liệu bjo thì sẽ có rom ship 6.5 nhỉ?.....phiên bản xuất Mỹ vừa rùi của TP2 là cài 6.5 lun rùi đó:|
Ngày cụ thể thì chưa rõ lắm nhưng MS đã thông báo là sẽ được cập nhật trong tháng 10/ tháng 11 cho từng khu vực.
Mã:
http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/meet/wm65-upgrade.mspx

h764129

cho e xin lại cái link a PhamQuang ơi

cho e xin lại cái link a PhamQuang ơi :((

* Rhodium 1.19.707.2 Radio 3.44.25.27 (Asia)

hong1702

chào cả nhà em vô tình uproom cho em touch pro2 mà bị sút dy6 cáp trong khi up. jio em nó bị brick mất jui . các bác heplll em vói

nếu được các bác chi giúp em cach mở brick này không ah?

chào cả nhà em vô tình uproom cho em touch pro2 mà bị sút dy6 cáp trong khi up. jio em nó bị brick mất jui . các bác heplll em vói

nếu được các bác chi giúp em cach mở brick này không ah?
Bạn xem máy còn vào được Bootloader (màn hình 3 màu) không. Nếu vào được thì bạn úp lại rom cho máy là được.