• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM7 (WWE) CHO HTC HD7 (Schubert) ★

buidao05

5/ Schubert_S_HTC_5.12.401.01_Radio_5.71.09.02a (Europe-Mango):
Phiên bản ROM Mango của HTC, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy HD7 khu vực châu Âu.
- Radio: 5.71.09.02a_22.51.50.21
Sau khi up ROM này, không được chạy RSPL/HSPL, không thể quay lại ROM cũ hơn.

Anh Quang à! Nếu Up Rom này là không quay về Rom cũ cũng như không Up được Rom Cok đúng không ạ?

blackdoor

Manager
5/ Schubert_S_HTC_5.12.401.01_Radio_5.71.09.02a (Europe-Mango):
Phiên bản ROM Mango của HTC, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy HD7 khu vực châu Âu.
- Radio: 5.71.09.02a_22.51.50.21
Sau khi up ROM này, không được chạy RSPL/HSPL, không thể quay lại ROM cũ hơn.

Anh Quang à! Nếu Up Rom này là không quay về Rom cũ cũng như không Up được Rom Cok đúng không ạ?

Up xong ROM này không quay về ROM cũ theo cách up ROM thông thường qua PC mà phải dùng GoldCard.
Up ROM ship này sẽ mất HSPL nên cũng không up được ROM cook khác.

buidao05

Up xong ROM này không quay về ROM cũ theo cách up ROM thông thường qua PC mà phải dùng GoldCard.
Up ROM ship này sẽ mất HSPL nên cũng không up được ROM cook khác.

vậy nếu Up rom này có dùng cách này để up Rom cok được không bạn : http://www.winphoneviet.com/forum/showthread.php?t=457&page=1
cách này mình quay lại rom cok thành công với bản Rom cao nhất mango up qua zune...vậy rom trên có làm được cách trên không nhỉ ?

Homeland

vậy nếu Up rom này có dùng cách này để up Rom cok được không bạn : http://www.winphoneviet.com/forum/showthread.php?t=457&page=1
cách này mình quay lại rom cok thành công với bản Rom cao nhất mango up qua zune...vậy rom trên có làm được cách trên không nhỉ ?

Link ấy giới thiệu cách để chạy HSPL phục vụ việc up ROM cook. Bài đầu tiên đã có chữ đỏ lòe cảnh báo không được chạy với SPL 4.xx trở lên rồi.
ROM nêu trên up xong sẽ có SPL là 5.xx nên cũng không áp dụng được.
HSPL phiên bản mới nhất (#3) cũng chỉ dùng cho SPL thấp hơn 4.xx và sau khi có HSPL thì vẫn có thể update qua Zune. Các phiên bản HSPL cũ hơn (v #1 và #2) đều mất sau khi update qua Zune.

buidao05

Link ấy giới thiệu cách để chạy HSPL phục vụ việc up ROM cook. Bài đầu tiên đã có chữ đỏ lòe cảnh báo không được chạy với SPL 4.xx trở lên rồi.
ROM nêu trên up xong sẽ có SPL là 5.xx nên cũng không áp dụng được.
HSPL phiên bản mới nhất (#3) cũng chỉ dùng cho SPL thấp hơn 4.xx và sau khi có HSPL thì vẫn có thể update qua Zune. Các phiên bản HSPL cũ hơn (v #1 và #2) đều mất sau khi update qua Zune.

Ok mình hiểu ý bạn nói, nhưng hôm trước mình gửi link nhầm... Mình làm theo bài này:
Lúc đó bootloader là 5.xx và mình thấy bài này làm... Thấy ok, và bài đó cũng đưa ra ví dụ SPL 5.xx thì mình mới dán làm mà.
Vậy cho hỏi Ae có gì khác hay có gì ko hiểu trong vấn để này mong Ae giải đáp.
cám ơn.

Last edited by a moderator:

Taki7610

Unlock_GSM
Ok mình hiểu ý bạn nói, nhưng hôm trước mình gửi link nhầm... Mình làm theo bài này:
Lúc đó bootloader là 5.xx và mình thấy bài này làm... Thấy ok, và bài đó cũng đưa ra ví dụ SPL 5.xx thì mình mới dán làm mà.
Vậy cho hỏi Ae có gì khác hay có gì ko hiểu trong vấn để này mong Ae giải đáp.
cám ơn.

Tất cả các đều bạn hỏi đều có nằm trong khu vực, nắm rõ nguyên lí thì làm thôi cần gì dám hay không dám !

kieukhanh

Member
Các bác có room gốc 7004 cho HD7 T-mobile cho mình xin với máy của mình mất HSPL mình muốn làm lại!

Taki7610

Unlock_GSM
@kieukhanh :Coi bootloader xem bao nhiêu, chạy với goldcard với bất kì rom nào ở trên cũng ok bạn.

Có bác nào giúp e máy e ở khu vực nào k ạ? máy chạy rom cook
T9292
Bản 16GB
OS ver: 7.10.8779.8
Firmware ver: NG + 3.3
Bootloader: 3.1.2250.0(119314)
giờ e up rom ship đc k?
có cần hạ boot k ạ?
và nếu e lên 7.8 thì e nên up bản nào. thanks các bác trước nhé

missyou505

con HD7 của mình bị lỗi room mình cần tìm địa chỉ gửi máy để ae cứu giúp. ae nào biết khu vực hà nội chỉ giúp với ah