• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

quachphuong91

Đầu tiên bạn xem mã CID của máy là bao nhiêu nhé. Cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Anh ơi, có phải cái này phục vụ cho Flash ROM cook không ạ?
Máy của em tuy đang locked nhưng đã S-off rùi ạ?
Em muốn chạy trực tiếp ROM ship từ file exe từ máy tính nhưng sợ mất boot hay bootloof gì đó?
Mong các nác ai đã có kinh nghiệm hạ ROM chỉ giáo thêm ạ!
Thanks

Anh ơi, có phải cái này phục vụ cho Flash ROM cook không ạ?
Máy của em tuy đang locked nhưng đã S-off rùi ạ?
Em muốn chạy trực tiếp ROM ship từ file exe từ máy tính nhưng sợ mất boot hay bootloof gì đó?
Mong các nác ai đã có kinh nghiệm hạ ROM chỉ giáo thêm ạ!
Thanks
Mục đích của check mã CID là xem máy bạn đã được SuperCID chưa thôi mà (CID 11111111). Bạn có thể úp bản hạ HBOOT xuống 1.49.0007 là được, chú ý bản này úp qua thẻ nhớ nhé.

quachphuong91

Mục đích của check mã CID là xem máy bạn đã được SuperCID chưa thôi mà (CID 11111111). Bạn có thể úp bản hạ HBOOT xuống 1.49.0007 là được, chú ý bản này úp qua thẻ nhớ nhé.

Anh ơi,
Bản này đuôi exe mà chạy qua thẻ nhớ thế nào ạ?
Hihi. Mong anh tiếp tục chỉ giáo!

bekubi92

cid

bác ơi, cid của e sau khi s-off và hạ boot xuống 1.49.0007 , kiếm tra CID là Htc__622, thế nó là Âu hay Á ạ, nếu up về rom ship này thì có bị chuyển từ s-off trở lại s-on k ạ:( e mới tham gia topic nên cũng chưa biết nhiều ạ, có gì bác cho e cái sđt hay fb e hỏi bác thêm nhé, e cũng Quảng Ninh bác ạ:D

Chỉnh sửa cuối:
bác ơi, cid của e sau khi s-off và hạ boot xuống 1.49.0007 , kiếm tra CID là Htc__622, thế nó là Âu hay Á ạ, nếu up về rom ship này thì có bị chuyển từ s-off trở lại s-on k ạ:( e mới tham gia topic nên cũng chưa biết nhiều ạ, có gì bác cho e cái sđt hay fb e hỏi bác thêm nhé, e cũng Quảng Ninh bác ạ:D
Máy bạn có CID là HTC_622 là của ASIA HK_CHT (HongKong) bạn nhé. Úp Ship Rom thì không bị trở lại S-ON đâu, bạn yên tâm.

bekubi92

Máy bạn có CID là HTC_622 là của ASIA HK_CHT (HongKong) bạn nhé. Úp Ship Rom thì không bị trở lại S-ON đâu, bạn yên tâm.

thank bác ạ, e hôm qua lm theo trìh tự thế này...down file PG86IMG rồi về 2.3.4 . sau đó vì k tìm đc rom nên e đã dùng ota up lên 4.0.3 , sen 3.6 bác ạ....
giờ e nó có hboot là 1.49.0007 , bác cho e hỏi, cái hbooot này để up rom cook hay để vọc thì có ổn k ạ ( kể cả là up rom ship nữa ạ )
àh, bác có thể tìm cho e bản rom ship 4.0 ASIA HK_CHT (HongKong) HTC__622 của e k ạ, e tìm mãi mà k biết là bản nào lên mới phải up qua ota ấy bác ạ :((
thank bác

thank bác ạ, e hôm qua lm theo trìh tự thế này...down file PG86IMG rồi về 2.3.4 . sau đó vì k tìm đc rom nên e đã dùng ota up lên 4.0.3 , sen 3.6 bác ạ....
giờ e nó có hboot là 1.49.0007 , bác cho e hỏi, cái hbooot này để up rom cook hay để vọc thì có ổn k ạ ( kể cả là up rom ship nữa ạ )
àh, bác có thể tìm cho e bản rom ship 4.0 ASIA HK_CHT (HongKong) HTC__622 của e k ạ, e tìm mãi mà k biết là bản nào lên mới phải up qua ota ấy bác ạ :((
thank bác
HBOOT nào cũng ổn hết nếu máy đã S-OFF...:p Bạn vui lòng cho mình biết thông số rom trong Settings/Software informations nhé.

bekubi92

HBOOT nào cũng ổn hết nếu máy đã S-OFF...:p Bạn vui lòng cho mình biết thông số rom trong Settings/Software informations nhé.

0905779f042061f604caf53d7f612e1a_54676132.screenshot20130408133803.png

d3049d42224d5e2dc3fa62924569d25f_54676131.screenshot20130408133741.png

0d231537bb7b80caed86b290d3f5d2f5_54676127.screenshot20130408133737.png

dạ, tất cả của e evo đây ạ... a tìm giúp e với nhé....bh e có s-off rồi, e có thể cài bất cứ rom cook nào phải k ạ :-?

dạ, tất cả của e evo đây ạ... a tìm giúp e với nhé....bh e có s-off rồi, e có thể cài bất cứ rom cook nào phải k ạ :-?
Bạn có thể tải bản dành cho khu vực Châu Âu (EUROPE) ở số 4 trên bài đầu của topic này. Máy bạn đã có S-OFF rồi thì cài Recovery và úp rom cook bình thường không vấn đề gì cả nhé.

bekubi92

Bạn có thể tải bản dành cho khu vực Châu Âu (EUROPE) ở số 4 trên bài đầu của topic này. Máy bạn đã có S-OFF rồi thì cài Recovery và úp rom cook bình thường không vấn đề gì cả nhé.

hay bác nhỉ, bản cho HK nhưng lại dùng của Châu Âu, e tải về bh đây...thank bác 1 lần nữa.... quý bác nhất ;;) khi nào muốn về rom ship, quy trính sẽ là up file xxxx86.zip ( 2.3.4) sau đó là chạy rom exe để lên 4.0 đúng k ạ

hay bác nhỉ, bản cho HK nhưng lại dùng của Châu Âu, e tải về bh đây...thank bác 1 lần nữa.... quý bác nhất ;;) khi nào muốn về rom ship, quy trính sẽ là up file xxxx86.zip ( 2.3.4) sau đó là chạy rom exe để lên 4.0 đúng k ạ
Bạn cứ tải về úp, nếu úp được thì sau này cứ úp trực tiếp file .exe nhé.

dat1206

máy mình đã s-off và hboot 1.53.0007 giờ up rom coolz v16 bị treo logo và up lại cm10.1 cũng treo tiếp. mình mún up lại rom cook thì làm sao. treo logo có thể là do recovery của mình chăng ext rc6?

tettit

Member
sao mình up 2 rom ship châu âu ở trên mà vẫn không được.cấu hình máy mình như sau
HBOOT 1.53.0007
RADIO 11.25.3504.06_M
cid- htc_102
locked
máy mình đang bị treo giò không biết làm sao đây nhờ mọi người kiem giùm cái link rom ship phù hợp với

Máy của mình đã s-off bằng cách câu dây đồng (khi mua là ROM ship 2.3.4 châu Á có tiếng Việt và đã lên ICS qua OTA).Giờ mình muốn up bản ROM ship châu Âu thì có được không nhỉ?

Máy của mình đã s-off bằng cách câu dây đồng (khi mua là ROM ship 2.3.4 châu Á có tiếng Việt và đã lên ICS qua OTA).Giờ mình muốn up bản ROM ship châu Âu thì có được không nhỉ?
Máy bạn đã S-OFF rồi thì úp Ship Rom khu vực nào cũng được miễn là dành cho Evo 3D nhé.