• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK TẢI SHIP ROM WM6.5 (WWE) CHO HTC DIAMOND2 (TOPAZ) ★

PhamQuang

Manager

LINK TẢI WM6.5 ROM SHIP CHO DIAMOND2​

1/ HTC ROM 2.53.405.5 (Europe):
Rom mới dành cho HTC Topaz, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 4.49.25.91
ROM mới cho Topaz ngày 29/01/2010.
Link tải:
2/ HTC ROM 2.53.479.3 (EastEurope):
ROM mới cho Topaz ngày 01/02/2010.
Link tải:
3/ HTC ROM 2.53.707.4 (Asia):
ROM mới cho Topaz ngày 29/01/2010.
Link tải:
[PASS]PDAVIET[/PASS] (Pass. Unlock các link tải MF)

PhongQuang

Super V.I.P
Nhờ Chú up hộ bản rom EURO-WWE 2.53.707.4, S/N Chú đưa cũng chỉ tải được rom Asia thôi Chú ạ.

PhamQuang

Manager
Nhờ Chú up hộ bản rom EURO-WWE 2.53.707.4, S/N Chú đưa cũng chỉ tải được rom Asia thôi Chú ạ.

Làm gì có bản 2.53.707.4 EURO-WWE hả cháu?
2.53.707.4 là bản WWE dành cho khu vực Asia. WWE dành cho EUROPE chính là bản 2.53.405.5 đó.
Ngoài ra còn có bản 2.53.479.3 WWE dành cho khu vực Đông Âu nữa.
Chúng hoàn toàn giống nhau về Driver và ứng dụng, chỉ khác nhau chút về bàn phím và giao diện tý mà thôi.

Hoden

Super V.I.P
Cháu vừa test thử bản rom của Chú
* EROM 2.53.707.4 (Asia-WWE):
ROM mới cho Topaz tháng 3/2010.

nhưng sao thấy bản này chạy không nhanh bằng bản gốc, tìm nhạc chậm khoảng 15 phút mà chưa mở được nhạc ,mở ứng dụng không nhanh lắm,

có phải là do máy Cháu lỗi hay bản ROM này

Cháu mới dùng nhưng không biết bản ROM này có khác biệt gì với bản gốc không.? và có những đặc tính nổi trội của nó?
Thank Chú

PhamQuang

Manager
nhưng sao thấy bản này chạy không nhanh bằng bản gốc, tìm nhạc chậm khoảng 15 phút mà chưa mở được nhạc ,mở ứng dụng không nhanh lắm,

có phải là do máy Cháu lỗi hay bản ROM này

Cháu mới dùng nhưng không biết bản ROM này có khác biệt gì với bản gốc không.? và có những đặc tính nổi trội của nó?
Thank Chú

Có thể do cháu chưa HR lại máy sau khi Update đó.
Về cơ bản các ROM 2.53 không có gì khác nhau đâu, về các Driver và file hệ thống.
Tuy nhiên ROM Asia tích hợp bàn phím hỗ trợ tiếng Tàu và 1 mớ file *.qtc cho nên chạy sẽ chậm hơn các ROM "anh em đồng sinh" khác 1 chút chút. :D

Hoden

Super V.I.P
Có thể do cháu chưa HR lại máy sau khi Update đó.
Về cơ bản các ROM 2.53 không có gì khác nhau đâu, về các Driver và file hệ thống.
Tuy nhiên ROM Asia tích hợp bàn phím hỗ trợ tiếng Tàu và 1 mớ file *.qtc cho nên chạy sẽ chậm hơn các ROM "anh em đồng sinh" khác 1 chút chút. :D

Cháu vừa HR lại xong ,và đã bình thường.

Cháu muốn thắc mắc sao tất cả bản ROM được post lên khi chỉnh sửa xong ,sao không thêm luôn phần font tiếng việt cho máy luôn Chú, vì mỗi lần up thì cài lại thấy nó hơi bất tiện

NhatToai

Super V.I.P

Cháu muốn thắc mắc sao tất cả bản ROM được post lên khi chỉnh sửa xong ,sao không thêm luôn phần font tiếng việt cho máy luôn Chú, vì mỗi lần up thì cài lại thấy nó hơi bất tiện

ROM Ship hoặc các ROM cooked của nước ngoài phải cài thêm font.
Còn các ROM của PDAVIET thì đã tích hợp sẵn.

DucLong

Super V.I.P

Hầu như ROM của PDAVIET đều tích hợp sẵn font Tiếng Việt rồi mà.

PhamQuang

Manager
Thêm link tải ROM phiên bản 2.53.479.3 WWE (EastEurope) có tốc độ cũng rất khá, như 2.53.405.5 vậy.
Các bạn test thử xem nhé. :D

PhongQuang

Super V.I.P
Trong các bản rom mới mình thấy chỉ có bản EROM 2.53.405.5 (EURO-WWE) là chạy ổn định nhất. Up bản rom này xong các bạn nhớ remove phần mềm GPS (Có icon màu đỏ) tích hợp sẵn theo rom thì máy chạy rất nhẹ.

dungbuon

ko biết mỗi lần up room xong các đia chị mình bookmark lại trong opera có back up lại đươc ko? xin chỉ giúp .

tuanva06

Bác Phong_quang hướng dẫn em remove 1 ứng dụng đã tích hợp sẵn trong rom với. Em vào Application manager mà ko có cái phần mềm GPS (Có icon màu đỏ) đâu cả

PhongQuang

Super V.I.P
Bác Phong_quang hướng dẫn em remove 1 ứng dụng đã tích hợp sẵn trong rom với. Em vào Application manager mà ko có cái phần mềm GPS (Có icon màu đỏ) đâu cả

Nếu bạn dùng ROM EROM 2.53.405.5 (EURO-WWE) thì chắc chắn sẽ có 1 phần mềm khá nặng dành cho GPS ở châu âu. Mình ko nhớ rõ tên gì, bạn vào Start/Programs sẽ thấy 1 phần mềm có icon màu đỏ xem nó tên là gì sau đó vào Application manager gỡ nó đi.
Hình như là phần mềm Copilot

Chỉnh sửa cuối:

new862004

Bác Quang ah ! nếu mà cháu muốn dùng thẻ nhớ để Up rom cho con TD2 dc ko a ? có cách nào chuyển bản rom dùng RUU sang dùng thẻ nhớ dc ko ạ ? thằng bạn cháu có con máy tiếng trung muốn chuyển sang tiếng Anh , cháu ko thể nào mà Hard SPL dc , cháu đã Security Unlocked dc máy rồi , bây giờ có thể dùng thẻ nhớ để up rom dc rồi , còn dùng RUU thì báo lỗi ( vì cháu tìm thấy một bản dùng SD update tiếng Nga , cháu Up thử thì chạy dc rồi ) , nhưng cháu muốn bản tiếng Anh cơ ! bác giúp cháu vụ này nhá ! cám ơn bác nhiều !

hanoiwap

Super V.I.P
Bác Quang ah ! nếu mà cháu muốn dùng thẻ nhớ để Up rom cho con TD2 dc ko a ? có cách nào chuyển bản rom dùng RUU sang dùng thẻ nhớ dc ko ạ ? thằng bạn cháu có con máy tiếng trung muốn chuyển sang tiếng Anh , cháu ko thể nào mà Hard SPL dc , cháu đã Security Unlocked dc máy rồi , bây giờ có thể dùng thẻ nhớ để up rom dc rồi , còn dùng RUU thì báo lỗi ( vì cháu tìm thấy một bản dùng SD update tiếng Nga , cháu Up thử thì chạy dc rồi ) , nhưng cháu muốn bản tiếng Anh cơ ! bác giúp cháu vụ này nhá ! cám ơn bác nhiều !

Bạn đổi tên RUU_signed.nbh của TD2 thành TOPAIMG.nbh

new862004

e cám ơn bác hnoiwap nhá ! cho e hỏi một chút nữa là sau khi đổi tên thì mình coppy mỗi cái file TOPAIMG.nbh vào thẻ nhớ rồi Up ah bác ?

e cám ơn bác hnoiwap nhá ! cho e hỏi một chút nữa là sau khi đổi tên thì mình coppy mỗi cái file TOPAIMG.nbh vào thẻ nhớ rồi Up ah bác ?
Bạn phải format thẻ ở định dạng FAT32 rồi sau đó copy file rom mà bạn vừa đổi tên vào thẻ, cho thẻ vào máy rồi đưa máy về chế độ Bootloader thì máy sẽ tìm file và thực hiện quá trình upgrade rom... Nhớ là thẻ chỉ có 1 file rom duy nhất thôi nhé...