• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK WM6.1 SHIP ROM (WWE) CHO HTC KAISER ★

NhatToai

Super V.I.P
máy e, ko camera,ko đọc thẻ, ko nhận xem. E HardSPL UNLOCKCID uprom 6.5 mà cũng như cũ. E up rom ship 6.1 giờ cảm ứng ko ăn uống gì nữa:((
Xin được giúp đỡ, Thanks

Coi bộ như vậy thì chỉ có cách mang ra tiệm nào chuyên sữa PPC họ tháo máy sửa lại thôi.

gun_and_rose_vn

nhưng máy đang có cảm ứng, tự nhiên từ 6.5 e up rom ship 6.1 cái nó mất cảm ứng luôn là sao ko hiểu nổi.giờ vô tới tap the screen to setup... đứng ở đó ko làm gì được

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
nhưng máy đang có cảm ứng, tự nhiên từ 6.5 e up rom ship 6.1 cái nó mất cảm ứng luôn là sao ko hiểu nổi.giờ vô tới tap the screen to setup... đứng ở đó ko làm gì được

Thử HR hay up thêm lần nữa xem cảm ứng có trở lại không,nếu không thì bạn phải mang cho thợ vì hiện tại máy bạn phần cứng hỏng khá nhiều(không nhận sd-card,SIM...)
Thực ra nguyên nhân không phải do ROM 6.1 hay 6.5,cũng không phải do thường up ROM.thông thường tai nạn do cách sử dụng(bị rơi rớt,bị vô nước,bị chèn ép...) cộng với một tí gọi là hên xui nữa.

gun_and_rose_vn

hard reset rồi cũng vậy. Nhưng tức 1 cá là lúc đầu up 2- 3 bản rom 6.5 ko sao, up radio cũng ko sao. tự nhiên từ lúc up rom ship vô là nó ngỏm cảm ứng.giờ up sao cũng ko cảm ứng~X(. E có search google thấy có 1 bài cũng bị như e đang 6.5 up 6.1 mất cảm ứng

TaQuangDuc

theo ý kiến chung thì bản nào chạy nhẹ và ổn định nhất hả các bác (mạng Viettel ạ)

NhatToai

Super V.I.P
theo ý kiến chung thì bản nào chạy nhẹ và ổn định nhất hả các bác (mạng Viettel ạ)

Theo ý kiến riêng(;;)) thì bản Ship 3.34 là chạy ổn,lại có video call.
Sau đó là bản 3.29,cùng version này có bản thì có video call,bản thì không nhé.

KenTsuki

Theo ý kiến riêng(;;)) thì bản Ship 3.34 là chạy ổn,lại có video call.
Sau đó là bản 3.29,cùng version này có bản thì có video call,bản thì không nhé.
Đúng là bản 3.34 khá nuột nhưng em gặp 1 vấn đề sau, đó là hiện tượng mất mạng khi hiển thị 3G. Em không tìm thấy cái tùy chỉnh GSM ở trong phone setting. Mong các bác giúp đỡ.

NhatToai

Super V.I.P
Đúng là bản 3.34 khá nuột nhưng em gặp 1 vấn đề sau, đó là hiện tượng mất mạng khi hiển thị 3G. Em không tìm thấy cái tùy chỉnh GSM ở trong phone setting. Mong các bác giúp đỡ.

Tùy chỉnh Auto hoặc GSM tùy ROM mà bạn sẽ tìm thấy trong:
1- Start>>Settings>>Phone>>Band
2- Start>>Settings>>Phone>>GSM/UMTS Service>>Band>>Get Settings

KenTsuki

Tùy chỉnh Auto hoặc GSM tùy ROM mà bạn sẽ tìm thấy trong:
1- Start>>Settings>>Phone>>Band
2- Start>>Settings>>Phone>>GSM/UMTS Service>>Band>>Get Settings

Mình đều không thấy tap band hay band trong Service :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 28 minutes:

hix các bác còn bản Ship rom 6.1 nào ổn định hok share em với. bản 3.34 hok thấy có Band để set lại :(

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bản nào xài ổn nhất hả bác? Mới vào nghề nên mù lắm!

Mã:
[FONT=Times New Roman][SIZE=4]
3/ [B][I][U]HTC_ASIA_HK_WWE_3.34.721.2_Radio_1.70.19.09[/U][/I][/B]:
ROM WM6.1 của HTC cho khu vực Asia-HK, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 1.70.19.09
[I][U]Link tải[/U][/I]:
[URL="http://hotfile.com/dl/40893248/3c9120e/RUU_Kaiser_HTC_ASIA_HK_WWE_3.34.721.2_Radio_1.70.1%20%209.09.exe.html"]CLICK HERE TO DOWNLOAD[/URL]
[/SIZE][/FONT]

Bản này xài OK nè! Máy đã HSPL rồi nên giải nén file *.exe của ROM Ship ra chỉ chép file *.nbh bỏ chung với Tools RUU... mà Up, Tìm đọc các bài viết Up ROM ship cho máy đã HSPL rồi.

hoaitri

Mã:
[FONT=Times New Roman][SIZE=4]
3/ [B][I][U]HTC_ASIA_HK_WWE_3.34.721.2_Radio_1.70.19.09[/U][/I][/B]:
ROM WM6.1 của HTC cho khu vực Asia-HK, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 1.70.19.09
[I][U]Link tải[/U][/I]:
[URL="http://hotfile.com/dl/40893248/3c9120e/RUU_Kaiser_HTC_ASIA_HK_WWE_3.34.721.2_Radio_1.70.1%20%209.09.exe.html"]CLICK HERE TO DOWNLOAD[/URL]
[/SIZE][/FONT]

Bản này xài OK nè! Máy đã HSPL rồi nên giải nén file *.exe của ROM Ship ra chỉ chép file *.nbh bỏ chung với Tools RUU... mà Up, Tìm đọc các bài viết Up ROM ship cho máy đã HSPL rồi.

cám ơn bác phê nhưng hình như bác bỏ kaisẻr rồi hay sao ý, đến lúc bác nậ đc room thi lại bỏ kaisẻr jờ bơ vơ rồi chảng con room để vọc nữa buồn wá tiền kô có đổi máy để theo kịp các bác than ơi kaisẻr đừng dell bài em nha các bác