• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM CHO IMAGIO (HTC Whitestone) ★

PhamQuang

Manager
Topic này sẽ cập nhập các Link tải Ship ROM dành cho dòng HTC Imagio (Whitestone).

1/ Whitestone_W_VERIZON_WWE_1.08.605.11_RS_2.05.75WVL_NV_VZW:
- Radio: RS_2.05.75WVL_NV_VZW_1.67_0810_PRL58002
- Ngôn ngữ: WWE
Link tải:
2/ Whitestone_W_VERIZON_WWE_3.04.605.7_RS_2.25.00WVL_NV_VZW:
- Radio: RS_2.25.00WVL_NV_VZW_1.94_1112_PRL58005
- Ngôn ngữ: WWE
Link tải:
[PASS]PDAVIET[/PASS] (Pass. Unlock cho các link tải MF).

quang_nguyen

bác Quang ơi cho em hỏi chút: theo em hiểu thì chưa có bản nào update hơn bản này đúng k bác. Vậy sao con Imagio của em nó lại có radio là 2.05.75 WVL bác ạ. Không hiểu có sự khác biệt nào ở đây k ạ ?

Một việc nữa mà em đang hỏi ở topic bên ngoài liên quan tới việc hiển thị area code trong sms, nhờ bác giúp luôn được không ạ ?

Mong tin bác sớm

PhamQuang

Manager
bác Quang ơi cho em hỏi chút: theo em hiểu thì chưa có bản nào update hơn bản này đúng k bác. Vậy sao con Imagio của em nó lại có radio là 2.05.75 WVL bác ạ. Không hiểu có sự khác biệt nào ở đây k ạ ?

Một việc nữa mà em đang hỏi ở topic bên ngoài liên quan tới việc hiển thị area code trong sms, nhờ bác giúp luôn được không ạ ?

Mong tin bác sớm

Nhìn thì thấy ngay bản ROM trên máy của bạn là cũ so với bản tôi giới thiệu rồi.
Đây là dòng máy mới, tôi cũng chỉ mới đọc sơ qua về nó chứ cũng chưa đuợc cầm tay bao giờ.
Có lẽ phải nhờ ai đó trích phần reg. ra nghiên cứu thì mới có câu trả lời cho các bạn được.

Tôi cũng chưa biết máy của bạn có Update được phiên bản ROM trên không, nhưng cứ thử chạy xem sao, nếu không phù hợp nó sẽ văng ra đấy, chứ không chết máy đâu.

fan25a

Nhìn thì thấy ngay bản ROM trên máy của bạn là cũ so với bản tôi giới thiệu rồi.
Đây là dòng máy mới, tôi cũng chỉ mới đọc sơ qua về nó chứ cũng chưa đuợc cầm tay bao giờ.
Có lẽ phải nhờ ai đó trích phần reg. ra nghiên cứu thì mới có câu trả lời cho các bạn được.

Tôi cũng chưa biết máy của bạn có Update được phiên bản ROM trên không, nhưng cứ thử chạy xem sao, nếu không phù hợp nó sẽ văng ra đấy, chứ không chết máy đâu.

Chào bác Quang,

Bác check lại giùm vì bản ROM của bác trùng với bản ROM nguyên bản trên máy HTC Imagio. ROM version vẫn là 1.08.605.11 và Radio version vẫn là 2.05.75WVL.

Best Regards,
PA

cuongnt8182

Gửi Bác Quang

Cám ơn Bác Quang, Cháu vừa mua máy HTC Imagio, Bác Quang hãy cho ra đời bản rom cook của bác đi, Cháu rất thích dùng bản Rom của Bác

PhamQuang

Manager
Cám ơn Bác Quang, Cháu vừa mua máy HTC Imagio, Bác Quang hãy cho ra đời bản rom cook của bác đi, Cháu rất thích dùng bản Rom của Bác

Cook hay làm Kitchen cho HTC Imagio (Whitestone) thì rất đơn giản thôi, tuy nhiên ROM tạo ra hiện tại chưa thể Up được cho máy đâu, lý do đơn giản là chưa có HardSPL cho chúng.

phatmu

Thông số Rom bác Quang Up hình như vẫn như rom cũ mà , e thấy đâu có gì mới , mong là có hard SPL và Custom Room cho a e xài sớm

E chán cái manila lắm rùi , đang muốn xài giao diện 6.5 gốc hix hix

QuangThang89

Thông số Rom bác Quang Up hình như vẫn như rom cũ mà , e thấy đâu có gì mới , mong là có hard SPL và Custom Room cho a e xài sớm

E chán cái manila lắm rùi , đang muốn xài giao diện 6.5 gốc hix hix

Muốn xài giao diện Titanium thì bạn vào Today tắt Manila đi rồi bật Titanium lên, Imagio đã chạy sẵn WM6.5 rồi mà :-?

phatmu

E tắt Manila mà sao giao diện vẫn cứ như 6.1 , không hiểu luôn hix hix

phatmu

À thanks bạn , làm đc rui hehehe , giờ chỉ đợi custom Rom ra để xóa hết mấy cái soft TV của Vrizone đi thui hehe

ditili

Cook hay làm Kitchen cho HTC Imagio (Whitestone) thì rất đơn giản thôi, tuy nhiên ROM tạo ra hiện tại chưa thể Up được cho máy đâu, lý do đơn giản là chưa có HardSPL cho chúng.

em còn gà lắm, nhưng cho em hỏi khi nào mới có hardSPL vay bac Quang

TranThanhqx1

bác nào đã tải bản rom này chưa?test thử thế nào!
e mong bac quang ra bản rom mới wa!
e cũng gét mấy cái soft của verizone lắm rùi!hjx

DHL

Em đang dùng Imagio nhưng chưa dám thử :)) Thôi để anh Quang làm chuột bạch đã :)

PhamQuang

Manager
Em đang dùng Imagio nhưng chưa dám thử :)) Thôi để anh Quang làm chuột bạch đã :)

Anh chưa có máy này, nếu DHL và BQT HHVN có nhã ý tặng anh 1 con Imagio, anh sẽ không từ chối đâu và sẵn sàng làm chuột gì cũng được. :D

DHL

Lâu lâu em mới quay lại PPC: Thấy con này nhõng nhẽo như đàn bàn :(:)((
Đóng vietmap vo nó cứ lờ đờ :))
Hay là tại em nghich ngợm Registry nhiều wa anh nhỉ?

Thuốc lá cụa em đâu roài :(:)(:)((

PhamQuang

Manager
Lâu lâu em mới quay lại PPC: Thấy con này nhõng nhẽo như đàn bàn :(:)((
Đóng vietmap vo nó cứ lờ đờ :))
Hay là tại em nghich ngợm Registry nhiều wa anh nhỉ?

Thuốc lá cụa em đâu roài :(:)(:)((

Nó cũng như TP2 hay TD2 mà thôi. Quan trọng là hiện nay chưa có HSPL cho chúng, khi nào có chắc chắn sẽ có những bản ROM Cook tốt thôi.

DHL

HU hu... Nhà em chỉ ăn sẵn Rom cụa anh thôi chứ có biết xào nấu giè đâu :((

vtp9x

111Thấy con này nhõng nhẽo như đàn bàn :(:)((
Đóng vietmap vo nó cứ lờ đờ .....
Mình cũng có 1 con vietmap không bắt được format cài lại vẫn vậy ( thử cả 2 bản R12 và V17) trong khi em khác vô vô tư. Đang tìm rom mới up lại cho nó chưa có tool unlock cid nên nhát tay quá :-?.

ttmq

Sau mấy ngày sài Imagio thấy chưa có gì đặc sắc nên quyết định (liều) up rom của đại ca phamquang, sau khi finish thì thấy vẫn giống nguyên bản (hơi khác tí font): Rom: 1.08.605.11; Radio: 2.05.75 WVM