• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

PhamQuang

Manager
Vậy là sắp có ROM mới để thưởng thức rồi phải không Bác. Vất vả cho bác Quang rồi.
Cảm ơn.

ROM mới thì có ngay rồi. :D
Phiên bản V38C5 với OS 2.11.531.

Những Packages mới trong OS 2.11.531.T1 sau:

Album_3_2_20132625_0
Dshow_2_0_20132921_00
HTCFramework_1_5_20132227_00
HTCMessaging_Client_1_5_20131927_01
Manila_DocumentBrowser_2_5_20123019_0
Media_Tool_kit_1_2_20132327_0

Còn lại tất cả đều giống như 2.10.531.1 mà thôi. Tất nhiên phần OEMDriver có sự thay đổi.

M

meocop

Guest
đã thấy link của bản v38c5 này đâu bác quang ơi

M

meocop

Guest
Admin cho link ẩn phải không nhỉ, lâu lâu vào hôm nay thấy link ẩn hế cả .

bạn hãy trả lời một vấn đề gì đó thì link mới hiện ra.hồi đầu tôi không biết cũng bị như bạn đấy.mấy bác cho link cầu kỳ quá đã cho còn đùa người ta

caothanhhai

Làm thế này mang tiếng spam nhưng phải làm thế nào đơi ... Rom thì chưa thử nên chưa có ý kiến mà cứ phải Reply ~X(

PhamQuang

Manager
bạn hãy trả lời một vấn đề gì đó thì link mới hiện ra.hồi đầu tôi không biết cũng bị như bạn đấy.mấy bác cho link cầu kỳ quá đã cho còn đùa người ta

Tập phát ngôn cho thận trọng bạn nhé.
Hide link là chức năng của forum tạo ra, mục đích để kiểm tra thành viên hoạt động như thế nào, có tham gia post bài và chất lượng bài ra sao... Hay chỉ reg. nick vào để nhằm tải mà thôi.
Các KTV mất công, mất sức, mất tiền tải,...để tạo ra các link đưa lên cho bạn dùng, mà post 1 bài để thấy link với các bạn khó khăn quá vậy sao?
Những thành viên thiếu tính xây dựng và chỉ quen hưởng thụ thế này, tôi xin nói thẳng, PDAVIET không hoan nghênh đâu.

M

meocop

Guest
Tập phát ngôn cho thận trọng bạn nhé.
Hide link là chức năng của forum tạo ra, mục đích để kiểm tra thành viên hoạt động như thế nào, có tham gia post bài và chất lượng bài ra sao... Hay chỉ reg. nick vào để nhằm tải mà thôi.
Các KTV mất công, mất sức, mất tiền tải,...để tạo ra các link đưa lên cho bạn dùng, mà post 1 bài để thấy link với các bạn khó khăn quá vậy sao?
Những thành viên thiếu tính xây dựng và chỉ quen hưởng thụ thế này, tôi xin nói thẳng, PDAVIET không hoan nghênh đâu.

bác quang nặng lời quá vậy?sự thực lúc đầu tôi không biết chức năng này của diễn đàn cảm thấy rất lúng túng chưa biết hỏi ai,rồi một lần vô tình tôi phát hiện ra là phải reply thì link mới hiện ra,bây giờ có người gặp rắc rối như tôi nên tôi mách cho họ thôi chứ không có ý gì đâu.tôi muốn cảm ơn tất cả những người đã bỏ công sức cho diễn đàn này đặc biệt là bác quang còn chả song nữa là,ai nào dám này nọ đâu.tôi thích khám phá đt dd nhưng có ít thời gian và hiểu biết về kỹ thuật rất ít nên những diễn đàn như thế này thực sự giúp ích cho tôi nhiều lắm và tôi vẫn luôn tự hỏi sao mọi người giỏi thế ,nhiệt tình nữa...họ mất công nhiều như thế này liệu có được gì không nhỉ ?nói thực nếu không có diễn đàn thì tôi dù có muốn cũng không dám chơi dd có hệ điều hành đâu(báo cáo bác quang em đã chơi qua tất cả các hệ điều hành rồi và vợ e nó đang ghét e lắm-chơi nhiều nhưng thực sự hiểu chẳng bao nhiêu nên vẫn học hỏi các bác nhiều nữa)bác đừng cho e nhiều lời nhé chẳng mấy khi có dịp dãi bầy và cảm ơn mọi người được

M

meocop

Guest
Topic này dành để giới thiệu các phiên bản ROM Ship (ROM của hãng) dành cho dòng HTC HD2 (Leo
-
* Phiên bản 2.11.531.T1_Radio 2.09.50.29_2 WWE (TEST-TMOUS):
- ROM OS: 2.11.531.T1
- Radio: 2.09.50.29_2
- ROM Date: 31/03/2010 (Ngày 31 tháng 3 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2_5_20121412_1
[
tôi đã dùng bản này cảm nhận nghe nhạc to hơn,thoại rõ hơn...nhưng có điều tôi không hiểu khi tôi đưa một số đoạn nhạc đuôi mp3,wav do tôi tạo ra vào thư mục my ringtone trên máy thì khi cài đặt nhạc chuông cuộc gọi đến thì tìm thấy những đoạn nhạc này và chọn được nhưng khi chọn sang làm nhạc báo có tin nhắn hoạc làm chuông báo thức thì lại không thấy đâu cả,các rom khác tôi không thấy hiện tượng này,bác quang và mọi người chỉ giúp tôi nhé,cảm ơn mọi người

Mình đang dùng bản ROM 2.10.531.0_Radio 2.08.50.08_2 WWE (Ship-TMOUS) đi theo máy nhưng không có nút X ( Close Button).Mình đã cài thử HTC Task Manager thì cũng không thấy hiện ra nút đóng ứng dụng,hình như nó trốn đâu mất.
Và trong thư mục game của máy có mấy game chỉ hiện lên Shortcut nhưnhg không chơi được

pandamiss

Muốn dùng rom ship thì bạn nên dùng bản 1.66 cho ổn định. Mình thấy bản TMOUS dùng có nhiều cái khó chịu quá. Còn ko chứ thử sang dòng rom cook đi xem thế nào

Mình đang dùng bản T-mobile 2.10,máy cũng là T-mobile. Bây giờ muốn up bản 1.56 Asia thì có phải chạy lại hard SPL không nhỉ?Các bạn tư vấn giúp,xin cảm ơn!

PhamQuang

Manager
Mình đang dùng bản T-mobile 2.10 bây giờ muốn up bản 1.56 Asia thì có phải chạy lại hard SPL không nhỉ?Các bạn tư vấn giúp,xin cảm ơn!

HSPL chỉ cần chạy 1 lần thôi.
Đã có HSPL rồi thì cứ thế mà Up ROM khác bất kỳ nào bạn muốn là được.