• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 (WWE) CHO TOUCH2 (HTC Mega) ★

theminhquan

Sao không thấy mọi người đánh giá về bản ROM mới nhỉ ?Mình muốn được tham khảo trước khi quyết định up rom

Sao không thấy mọi người đánh giá về bản ROM mới nhỉ ?Mình muốn được tham khảo trước khi quyết định up rom
Rom Ship thì có gì mà đánh giá hả bạn... Bạn úp thử xem thế nào nhé.. Dòng này chưa có rom cook nên hơi buồn bạn nhỉ...

HuynhThanh

Rom gốc thì bản sau cũng không khác gì nhiều so với bản trước đâu bạn, tùy mình tự đánh giá thôi à.

PhamQuang

Manager
Đưa lên thêm 2 phiên bản ROM Ship, WWE cho HTC Mega:
- 1.28.479.4 - ROM khu vực Đông Âu.
- 1.33.110.2 - ROM T-Mobile UK.

hunter_tht

...

Rất kỳ trong trang này mình cứ phải trả lời mới thấy được link. nên ko phải để spam mong các Mod thông cảm

Last edited by a moderator:
SPL 1.33 có HardSPL được không bác Quang.
Chú Quang không có HTC Mega đâu, mình nghĩ là được, bạn nên chạy thử... Nếu không được thì bạn down SPL xuống 1.28 (bằng cách úp bản rốmc OS 1.28) để HSPL nhé...

hakudo2408

chú Quang cho cháu link hướng dẫn up ROM đc ko ạ >< cháu mới chuyển sang đây nên chả bek j` về WinMo cả

vangayeu

Em có cây HTC T3333 , Win 6.5 ,ngôn ngữ tiếng Trung. Xin cho em hỏi đến thời điểm này đã up được ROM tiếng ANh cho em nó chưa vậy . Xin các MOD chỉ giúp . EM xin cám ơn nhiều !!!!

AnhPheCT

Em có cây HTC T3333 , Win 6.5 ,ngôn ngữ tiếng Trung. Xin cho em hỏi đến thời điểm này đã up được ROM tiếng ANh cho em nó chưa vậy . Xin các MOD chỉ giúp . EM xin cám ơn nhiều !!!!
Muốn Up ROM tiếng Anh phải xem máy đã HSPL chưa nhé, Tham khảo ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?87148-★-HardSPL-for-HTC-MEGA-(Touch2)-by-Jockyw2001-★
Nếu máy chưa HSPL thì làm theo hướng dẫn để HSPL, xong muốn Up ROM nào Bạn thích Rom ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?94787-Touch2-WM6.5-ROM-(COM2)-V04-Build-21916-(UPDATE-17-09)

vangayeu

Loay hoay một buổi cuối cùng em nó đã được đổi sang tiếng Anh . Lần nữa cám ơn MOD AnhPhe076 và VIP dinhtuanung2012 thật nhiều !!!

nghesitocxanh

bác quang ơi cứu em vớ htc touch2 t3333 của em mang từ nga ngố về toàn tiếng nga em đã HardSPL thàng công và up các bản rom ship bác giới thiệu nhưng máy hay bị treo và tự tắt nguồn phải để 2 or 3 ngày lắp pin vào khi thì chỉ lên chữ HTC rồi đứng im có khi hên thì khởi động được nhờ bác tư vấn cho em nó 1 bản rom ổn định và phù hơp với em nó nhé ah bác cho em hỏi thêm em cho htc t3333 kết nối với pc bằng actives..4,5 rồi chạy file rom .exe như vậy có đúng ko ? hay phải up rom bằng cách nào khác

bác quang ơi cứu em vớ htc touch2 t3333 của em mang từ nga ngố về toàn tiếng nga em đã HardSPL thàng công và up các bản rom ship bác giới thiệu nhưng máy hay bị treo và tự tắt nguồn phải để 2 or 3 ngày lắp pin vào khi thì chỉ lên chữ HTC rồi đứng im có khi hên thì khởi động được nhờ bác tư vấn cho em nó 1 bản rom ổn định và phù hơp với em nó nhé ah bác cho em hỏi thêm em cho htc t3333 kết nối với pc bằng actives..4,5 rồi chạy file rom .exe như vậy có đúng ko ? hay phải up rom bằng cách nào khác
Nếu như máy bạn đã HSPL rồi thì bạn úp rom cook mà xài cho ổn định. Để úp rom cho Mega không nhất thiết phải kết nối AS đâu bạn, bạn có thể đưa máy về Bootloader rồi cắm cable kết nối với PC khi nào thấy hiện chữ USB thì bắt đầu tiến hành úp rom...

nghesitocxanh

Nếu như máy bạn đã HSPL rồi thì bạn úp rom cook mà xài cho ổn định. Để úp rom cho Mega không nhất thiết phải kết nối AS đâu bạn, bạn có thể đưa máy về Bootloader rồi cắm cable kết nối với PC khi nào thấy hiện chữ USB thì bắt đầu tiến hành úp rom...

cá ơn đồng hương nhé tớ ở giếng đáy nè giờ đang sống ở sì gòn huhu gặng đồng hương tự dưng nhớ nhà quá