• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Loa ngoài của Dopod U1000?

caromvn

Các sư huynh giúp đở mình với hôm nay U1000 của mình tự dưng mất tiếng loa ngoài. Mình đã reset máy lại rồi như vẫn thế! mình muốn tháo máy ra coi có hỡ dây không nhưng không biết tháo, vậy nhờ các sư huynh ai đã tháo rồi thì chỉ mình với! cám ơn rất nhiều!

ThaiKien

Super V.I.P
Các sư huynh giúp đở mình với hôm nay U1000 của mình tự dưng mất tiếng loa ngoài. Mình đã reset máy lại rồi như vẫn thế! mình muốn tháo máy ra coi có hỡ dây không nhưng không biết tháo, vậy nhờ các sư huynh ai đã tháo rồi thì chỉ mình với! cám ơn rất nhiều!
Bạn thử cắm lại giắc tai nghe kiểm tra xem. Đôi khi bị kẹt giắc tai nghe khiến cho mất loa ngoài.

caromvn

mình cắm tai nghe thi bình thường, nhưng có điều lạ khi lấy điện thoại khác gọi vào loa ngoài vẩn nghe đổ chuông lạ quá có ai cứu mình với thật sự mình bí quá! có ai đã bị như vậy chưa giúp mình với ! cám ơn các huynh nhiều!

ThaiKien

Super V.I.P
mình cắm tai nghe thi bình thường, nhưng có điều lạ khi lấy điện thoại khác gọi vào loa ngoài vẩn nghe đổ chuông lạ quá có ai cứu mình với thật sự mình bí quá! có ai đã bị như vậy chưa giúp mình với ! cám ơn các huynh nhiều!
Vậy là chỉ sử dụng các chương trình media không ra tiếng hả bạn. Lỗi này phần nhiều do xung đột chương trình thôi, chắc không phải do phần cứng. Bạn đã khởi động lại máy chưa. Lỗi bắt đầu bị từ bao giờ?

caromvn

đúng vậy! media cũng không ngoại lệ, mình đã reset cả máy nó cũng vậy! theo mình nghĩ nó bị trục trặc cho cắm tai nghe bị kẹt, nhưng tiết 1 cái là mình chưa biết mở máy như thế nào! nên mong các anh em có kinh nghiệm đã mở rồi thì chỉ cho mình với, mình cám ơn nhiều lắm! mong anh em giúp đỡ!!!

ThaiKien

Super V.I.P
đúng vậy! media cũng không ngoại lệ, mình đã reset cả máy nó cũng vậy! theo mình nghĩ nó bị trục trặc cho cắm tai nghe bị kẹt, nhưng tiết 1 cái là mình chưa biết mở máy như thế nào! nên mong các anh em có kinh nghiệm đã mở rồi thì chỉ cho mình với, mình cám ơn nhiều lắm! mong anh em giúp đỡ!!!
Về nguyên tắc thì bị kẹt giắc cắm tai nghe thì kể cả có điện thoại gọi đến cũng không ra tiếng. Hoặc nếu không bạn thử lắc đi lắc lại cái chỗ cắm tai nghe xem. Trước mình dùng UNI cũng có 1 lần bị như vậy, sau đó HR thì hết, chắc do xung đột phần mềm.

caromvn

mình thử cắm tai nghe vào và lấy máy khác gọi vào thì cả tai nghe đổ chuông và loa ngoài cũng đổ chuông, nhưng nhấc máy thì tai nghe mới nghe thôi, còn xung đột phầm mềm thì chắc là không phải bởi vì đã reset về nhà sản xuất rồi nhưng cũng vậy. Mình mong có ai thương xót chỉ mình với đi, dopod u1000 đắt tiền mà như vậy thấy thương quá

caromvn

sao không ai giúp đỡ mình hết cả nhỉ? có thể giúp mình mổ xác U1000 là được thôi mà! ôi! cứu mình đi các anh em??????????

ThaiKien

Super V.I.P
sao không ai giúp đỡ mình hết cả nhỉ? có thể giúp mình mổ xác U1000 là được thôi mà! ôi! cứu mình đi các anh em??????????
Có lẽ cài này bạn phải mang ra ngoài các cửa hàng thôi. Sử lý bằng cách mềm không được thì phải can thiệp phần cứng.

thanhmobile

Bạn thử lay rp7 xịt vào lổ phone xem (xịt nhẹ thôi) nếu an toàn thì dùng bông đưa rp7 vô từ từ củng dc xong dùng jack phone cắm vô vài lần.Nếu ko hết thì mở máy thôi vì trong lổ phone có 2 cặp tiếp xúc có 1 hoặc cả 2 ko tiếp.Nếu cần thì call: 0905083678 mình sẽ giúp cho.Chúc thành công.

caromvn

bạn thanhmobile có thể hướng dẫn mình mở máy dopod u1000 được không? vì lấy RP7 làm như bạn mà vẫn không được bạn ạ! đem ra tiệm thì mình rất sợ, vì chính mình cũng bị "trâu lành thành trâu què.." với con HTC shift rồi nên mong các anh em giúp đỡ! mình thành thật cám ơn rất nhiều.