• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Loa trong của O2 zinc hơi kém

faconnect

mình thấy loa trong của Zinc hơi bé phải không các bác, mỗi khi nghe ngoài đường là cứ phải bật loa ngoài roài áp vào nghe loa ngoài chứ nếu nghe loa trong thì chịu.
Không hỉu là chỉ con zinc của mình hay con nào cũng thế nhỉ, và xin hỏi có cách nào khắc phục không, ví dụ như mổ em nó ra thay con loa khác chẳng hạn, hoặc có ai dùng tai nghe bluetooth thấy chất lượng nó có hơn không cho em biết với ạ :(

halamnguyen

Khà khà , mình mới mua lại con O2 Zinc Second Hand , ban đầu cũng bị nhỏ xíu như bạn . Ban đầu mình nghĩ cái loa trong bị nhỏ , tính đi thay loa trong. Cuối cũng mình đã tìm được cách khắc phục :

===> Dùng cây tăm xỉa răng đập dẹp đầu của nó rồi dùng tăm đó vệ sinh cái lỗ phát loa trong của con O2 Zinc (Chỗ trên màn hình , ở giữa đèn báo sóng
và camera trước) . Vì cái lỗ đó dẹp dẹp nhỏ xíu nên phải đập dẹp cây tăm mới chọt vô được . !!! Hì hì, nhẹ nhẹ tay coi chừng chọt mạnh quá lủng luôn loa !!!

Nói chung là vệ sinh đó ! Nguyên do là xài lâu bụi bám bít lỗ phát loa nên nó bị cản tiếng !

Giờ thì nghe gọi chát tai luôn !

faconnect

thế hẩy, hay quá, để mình thử, hi hi, thanks nhìu nhìu, xem có phải chơi tai nghe bluetooth không, nếu loa to ra thì đỡ mất mấy trăm roài khà khà