• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Logo mạng cho N70 + N72

sathukobungu

Thay logo mạng với oplogoman thì chắc ai cũng biết. Nhược điểm là sẽ có 1 cái khung hình chữ nhật làm xấu theme của chúng ta.
mình phát hiện nếu dùng ảnh .OTA thì sẽ không có hiện tượng này
Mình lập 2pic này để mọi người có thể chia sẻ các ảnh .OTA để làm logo mạng với n70 + n72
Mình mở màn vơí các ảnh có chủ để tình yêu nha

ngồi mò cả buổi mà k up trực tiếp lên diễn đàn được, chắc tại mình dùng điện thoại làm modem, có mấy chục kb mà đành up lên mediafire :-?
link down http://www.mediafire.com/?ngw3kkt4mdd
Mình còn mấy trăm cái nữa, để từ từ post tiếp :D
ah,ai muốn xóa hoàn toàn logo mạng thì vào oplogoman, chon đại 1 cái ảnh, rồi dùng phím 4 chiều di chuyển hoàn toàn cái ảnh đó ra khỏi khung chữ nhật, sau đó nhấp ok 2 lần để khởi động lại (chắc mọi người biết cách này rồi nhỉ?)

tiếp theo tình yêu là tình bạn

link:http://www.mediafire.com/?zzzzwnqz2zn
Mod có thể xóa link rồi đổi thành tập tin đính kèm giúp tớ đc hem? tớ k up trực tiếp đc, toàn báo lỗi thôi :(

Chỉnh sửa cuối:

nokia_n70

Thay logo mạng với oplogoman thì chắc ai cũng biết. Nhược điểm là sẽ có 1 cái khung hình chữ nhật làm xấu theme của chúng ta.
mình phát hiện nếu dùng ảnh .OTA thì sẽ không có hiện tượng này
Mình lập 2pic này để mọi người có thể chia sẻ các ảnh .OTA để làm logo mạng với n70 + n72
Mình mở màn vơí các ảnh có chủ để tình yêu nha

ngồi mò cả buổi mà k up trực tiếp lên diễn đàn được, chắc tại mình dùng điện thoại làm modem, có mấy chục kb mà đành up lên mediafire :-?
link down http://www.mediafire.com/?ngw3kkt4mdd
Mình còn mấy trăm cái nữa, để từ từ post tiếp :D
ah,ai muốn xóa hoàn toàn logo mạng thì vào oplogoman, chon đại 1 cái ảnh, rồi dùng phím 4 chiều di chuyển hoàn toàn cái ảnh đó ra khỏi khung chữ nhật, sau đó nhấp ok 2 lần để khởi động lại (chắc mọi người biết cách này rồi nhỉ?)
cho mình xin link 4shared.Com di pro! :)

anglelove_199x

bạn ơi,đẹp wa.nhưng có 1 số hình bị mất góc ở trên cùng.hĩ.ak.cho mih hỏi,chữ tôi yêu việt nam của bạn,làm sao làm đc vậy?

DreamLand

bạn ơi,đẹp wa.nhưng có 1 số hình bị mất góc ở trên cùng.hĩ.ak.cho mih hỏi,chữ tôi yêu việt nam của bạn,làm sao làm đc vậy?

Dùng những Logo Symbol, rồi vào đổi tên Profile đang dùng, Copy những biểu tượng ấy vào là xong ;)

sathukobungu

nó bị mất 1 phần là do nó hơi to so với logo mạng, thực ra mấy cái file .ota được tạo ra để làm tin nhắn hình chứ k phải làm logo mạng mà :)) cũng vì n70 + n72 k có chức năng gửi tn hình nên mới làm logo mạng được.
symbol của bạn đây http://www.mediafire.com/?yyyznonygkz
còn cái lá cờ VN ở phía trước là do font nhé bạn, tớ lấy bên topic của anh daoquangsu ấy

Chỉnh sửa cuối:

anglelove_199x

Cho mình 2 cái theme kappa đầu của bạn đi và bộ font cocacola đi

Chỉnh sửa cuối:

boypeda

vậy làm sao để cho symbol vào logo mạng như vậy?

cho symbol vào logo mạng là thế nào? những logo mạng có đuôi .ota kia thì sửa thế nào được nhỉ? hình như không chèn symbol vào mấy logo đó được đâu. còn về việc có dòng chữ tôi yêu (trái tim) Việt Nam thì việc đầu tiên là bạn phải cài 1 font tiếng việt hiển thị đầy đủ symbol của anh Sự, sau đó bạn cài phần mềm symbol.sis mà sathukobungu post ở #6 ý. sau đó bạn copy những symbol đó để sửa tên profile mà bạn đang dùng thì sẽ được như hình mà sathukobungu post ở hình minh họa thôi mà!!!

sathukobungu

cho symbol vào logo mạng là thế nào? những logo mạng có đuôi .ota kia thì sửa thế nào được nhỉ? hình như không chèn symbol vào mấy logo đó được đâu. còn về việc có dòng chữ tôi yêu (trái tim) Việt Nam thì việc đầu tiên là bạn phải cài 1 font tiếng việt hiển thị đầy đủ symbol của anh Sự, sau đó bạn cài phần mềm symbol.sis mà sathukobungu post ở #6 ý. sau đó bạn copy những symbol đó để sửa tên profile mà bạn đang dùng thì sẽ được như hình mà sathukobungu post ở hình minh họa thôi mà!!!

chính xác. Còn nếu bạn muốn dùng symbol làm logo mạng thì nghiên cứu cái oplogo mà kehuydiet post bên box python ấy. K biết được k nữa, tý nữa nghiên cứu.

sathukobungu

@anglelove: bộ font đó bên topic font của bác daoquangsu ấy. laptop mình die rồi, định update thêm mấy cái logo độc mà chắc phải đợi vài tuần nữa.

cucthemat

quá tuyệt mong bạn sớm up lên cho a e. ngày trc mình có hơn 1000 hình .ota nhưng format mất sạch. chán quá. ko thì có thể share cho a e rồi

anhcuong8x

cái oplogoman bi giờ bị lỗi hay sao ý nhỉ minh dùng cả 2 máy n72 và n7610 đều không vào được

sathukobungu

quá tuyệt mong bạn sớm up lên cho a e. ngày trc mình có hơn 1000 hình .ota nhưng format mất sạch. chán quá. ko thì có thể share cho a e rồi

cảm ơn bạn. Mình cũng có khoảng bao nhiêu đó, lười chụp ảnh màn hình nên chưa up.

cái oplogoman bi giờ bị lỗi hay sao ý nhỉ minh dùng cả 2 máy n72 và n7610 đều không vào được

opman đâu phải pm online đâu mà lỗi là lỗi toàn bộ bạn?
bạn down cái khác xem.

Last edited by a moderator:

cucthemat

opman đâu phải pm online đâu mà lỗi là lỗi toàn bộ bạn?
bạn down cái khác xem.

Oaay! post 1000 hình của bạn lên đê. mà làm sao có thể tạo ra hình .ota thế
Ví dụ thế này nhá. mình có 1 cái logo .gif giờ đổi tên thành .ota ko biết có đc ko nhẩy?

cksovhl

Member
Oaay! post 1000 hình của bạn lên đê. mà làm sao có thể tạo ra hình .ota thế
Ví dụ thế này nhá. mình có 1 cái logo .gif giờ đổi tên thành .ota ko biết có đc ko ota không màu như vầy đầu nhẩy?
ảnh gif mà đổi đuôi thành
ota thì không thể biến nó thành ảnh ota đen trắng như vầy đâu bạn a. Cứ thử mà xem.