• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi battery của HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 181

Status
Không mở trả lời sau này.

kona_yuki2006

Mình đã up HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) vào O2 Xda IIs tất cả đều good nhưng khi sạc pin thì phát hiện Pin ko tăng mà giảm dần.[20% giảm dần 0%].minh mua luôn một Cục Pin mới luôn cũng xảy ra như vậy.Đôi khi Pin đang 80% biến thành 50% rồi lên lại.
+Mong các bạn có thể chỉ dẫn cho mình cách khắc phục .Cám ơn trước nhe.

thanhhoa

Mình đã up HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) vào O2 Xda IIs tất cả đều good nhưng khi sạc pin thì phát hiện Pin ko tăng mà giảm dần.[20% giảm dần 0%].minh mua luôn một Cục Pin mới luôn cũng xảy ra như vậy.Đôi khi Pin đang 80% biến thành 50% rồi lên lại.

Bạn có cài thêm soft gì không, mình vẫn dùng bình thường nè, sao lại sạc mà tụt pin thế nhỉ :D:O:-?

minhanhtran

Well-Known Member

Theo kinh nghiệm trước đây mình từng gặp (do dùng 1 quả pin lô của TQ) thì tốt nhất bạn dùng cạn pin còn khoảng 3-4% thì bắt đầu sạc lại (sạc thật đầy), hiện tượng Pin báo lúc này lúc kia sẽ được giải quyết. :D

Vấn đề này đáng lẽ phải qua box Thảo luận sử dụng, hoặc vào topic ROM mà bạn đang dùng chứ! Lock!

Status
Không mở trả lời sau này.