• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi bluetooth: Cannot connect to the OBEX device?

hungsonbmt

Hi all,

Mình đang dùng HTC Touch Fuze - ROM TAEL build 28002, hồi giờ ít khi dùng đến bluetooth, hôm qua nhỏ em kêu send cho nho mấy cái hình thì gặp lỗi, mình đã search trên mạng nhưng chưa tìm được câu trả lời.

Khi minh dùng Resco Explorer để beam file thì máy báo lỗi:
"Cannot connect to the OBEX device. It is either not accessible or does not support selected service".

Mình đã chỉnh lại Resco Explorer, vào option/general, mình uncheck cái "Use IrDA via OBEX" theo hướng dẫn trên trang Resco nhưng cũng ko được.

Tiếp đó mình thử lại, ko dùng Resco nữa mà dùng File Explorer mặc định của windows, nó ko báo lỗi như trên nữa mà khi mình send file, máy chỉ báo pending rồi báo status là failed.

Mình đã dùng thử cái nokia send qua máy đó của em mình thì ok.

Bro nào biết cách fix cái lỗi này chỉ mình với, thanks so much!

hungsonbmt

Ko phải do ROM đâu bạn, mình đã thử tìm kiếm trên net và sau nhiều lần thử thì đã tìm ra cách khắc phục, đảm bảo 100% send được file qua bluetooth theo các bước sau:

1. Luôn luôn add bluetooth device (pair device) trước khi send file.

2. Nếu dùng Resco explorer mà send ko được thì vào menu/option/general rồi uncheck cái option "User IrDA via OBEX", sau đó thử beam lại.

3. The final way :D, nếu vẫn ko send được file sau bước 2 thì thay vì chọn send to -> "Bluetooth recipient" thì chọn "Infrared Recipient". chắc chắn sẽ được, nhưng bị mỗi cái là một lần chỉ send được 1 file.