• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi duyệt web của Dell streak 7

tn814

Em mới mua cái Dell Streak 7 3G , lúc mua test Wifi 3G ở quán cafe rất ngon, đem về nhà thì bắt wifi nó lại báo Disconnect , chạy ra quán cafe khác cũng thế, chạy lại quán cũ thì bắt được cái này là bị gì ạ ....? do Wifi hay do bản nâng cấp 2.2.2 của máy ạ ....?

Còn 1 việc nữa là lúc mới mua em xài sim 3G Mobi, duyệt web rất tốt, sau đó chuyển sang Vina vẫn xài tốt, sau khi chuyển sang Viettel thì máy bắt đầu không duyệt được web nữa, chuyển về xài lại Mobi vẫn thế , trong khi tất cả các ứng dụng như Market, yahoo, facebook ... vẫn vào được bình thường, chỉ riêng như ứng dụng duyệt web có hổ trợ Flash là không vào được như Dolphin, Bowser.... cái này làm sao để khắc phục ạ ....!

VUHEO

Vào Setting > Wifi > Mobile Network > ... > APN xóa hết những gì Proxy là chạy được