• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Error-0x89731811 khi cài app cho HD2 WP7

xtmg1

PC đã cài WP7 SDK TOOL,ZUNE nhưng k cài được app cho HD2.
Thử cài bằng application deloyment,tomxap,xapdeloyx đều pó tay.
market thì k vào được do chưa xin được code active.
zune 4.7 lẫn 4.8 cũng k nhận thấy con hd2 của mình.
đau đầu với WP7 quá,y như hồi năm 2007 xài iphone

PC đã cài WP7 SDK TOOL,ZUNE nhưng k cài được app cho HD2.
Thử cài bằng application deloyment,tomxap,xapdeloyx đều pó tay.
market thì k vào được do chưa xin được code active.
zune 4.7 lẫn 4.8 cũng k nhận thấy con hd2 của mình.
đau đầu với WP7 quá,y như hồi năm 2007 xài iphone
Bạn dùng TomXapInstaller để cài file .xap nhé. Ngoài ra bạn nên cài Zune bản mới nhất, SDK v7.1 và NetCF v4.0 nhé. Khi cài bằng TomXapInstaller mặc dù báo lỗi nhưng vẫn cài thành công nhé.

xtmg1

Đã thử cài zune 4.8 lẫn 4.7 đều k nhận ra con hd2,chỉnh sửa regedit thì pc nhận hd2 như 1 thẻ nhớ.
đã cài sdk 7.1,netcf v4 rồi.
đã thử đổi pc khác vẫn vậy,dùng tomxap,deloyx ,wpv xap deloyer đều pó tay.
dùng trình duyệt web tải cũng k được,dùng ctrlpda market cũng k được do megaupload bị mỹ đánh sập,bắn file xap bằng bluetooth từ máy khác qua cũng k được.

Đã thử cài zune 4.8 lẫn 4.7 đều k nhận ra con hd2,chỉnh sửa regedit thì pc nhận hd2 như 1 thẻ nhớ.
đã cài sdk 7.1,netcf v4 rồi.
đã thử đổi pc khác vẫn vậy,dùng tomxap,deloyx ,wpv xap deloyer đều pó tay.
dùng trình duyệt web tải cũng k được,dùng ctrlpda market cũng k được do megaupload bị mỹ đánh sập,bắn file xap bằng bluetooth từ máy khác qua cũng k được.
Lạ vậy. Khi cắm vào thì Zune sẽ tự chạy mà... Bạn thử HardReset lại máy bằng cách tắt nguồn, sau đó khởi động lại máy đến đoạn 12345 go go go thì bạn nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Volume Down cho đến khi hiện thông báo, bạn nhấn tiếp Volume Down để bắt đầu HardReset nhé.

xtmg1

hardreset rồi thì zune nhận ra máy mà tomxap vẫn k cài được,hixxxxxxxxxx

hardreset rồi thì zune nhận ra máy mà tomxap vẫn k cài được,hixxxxxxxxxx
Nó báo lỗi gì vậy bạn?

Bạn thực hiện như thế này, bạn chạy TomXapInstaller sau đó thoát ra, bây giờ bạn click chuột phải vào file .xap cần cài và chọn Install xap, sau khi cài xong bạn thấy nó báo lỗi thì bạn nhấn OK nhưng file .xap đó vẫn cài thành công vào máy nhé. Chú ý trong qua trình cài bạn không được để tắt màn hình, khóa máy (bạn vào Settings/Lock + wallpaper, chọn Screen times out afternever là ok). Ngoài ra bạn cần chú ý một điểm nữa là file TomXapInstaller bạn cứ để nguyên vị trí đó, nếu có thay đổi vị trí file thì phải chạy lại và thoát ra nhé.

xtmg1

cám ơn mod,mình làm được rồi,cài WP7 lên HD2 chỉ mất 5 phút mà cài game cho nó mất 3 giờ,thiệt là ............

cám ơn mod,mình làm được rồi,cài WP7 lên HD2 chỉ mất 5 phút mà cài game cho nó mất 3 giờ,thiệt là ............
Bạn cài game gì mà tới 3h lận? Game dung lượng càng cao thì cài càng lâu nhưng chỉ tầm 5-7 phút thôi mà...

xtmg1

cài game thì nhanh nhưng cài zune và sdk lâu quá,lại phải cài 2 lần vì lần đầu cài chưa chuẩn,phải đổi pc khác nữa.
thank mod vì sự nhiệt tình.

cài game thì nhanh nhưng cài zune và sdk lâu quá,lại phải cài 2 lần vì lần đầu cài chưa chuẩn,phải đổi pc khác nữa.
thank mod vì sự nhiệt tình.
Cài Zune và SDK lâu là đúng rồi vì Zune còn tải bản update qua mạng, còn bộ SDK thì sau khi cài xong bạn sẽ mất hơn 3Gb ổ C đó...:p