• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Free my iphone! khi mở ibrickr sau khi cài FontVN !!

samdaihan

Sau khi chạy file .bat để cài FontVN thì vào ibrickr ko hiện ra như trước nữa , có ai biết cách khắc phục ngoài cách restore thì giúp mình cái . Xin cảm ơn

longgiang81

Super V.I.P
Vấn đề với 1.0.2 rất đơn giản là bạn làm theo các hướng dẫn của nó để có thể Pack đc PXL LaunchDaemons, hoặc làm theo bài hướng dẫn của Mod.Cloudyfa bên bài Unlock 1.0.2. Nếu là 1.1.1 hoặc 1.1.2 thì cần phải chép đè file Services.plist trước rồi làm theo hướng dẫn của iBrickr là OK thôi :D

PS : Lần sau post bài bên Kĩ Thuật và Hệ Điều Hành bạn nhé :)

samdaihan

Nếu là 1.1.1 hoặc 1.1.2 thì cần phải chép đè file Services.plist trước rồi làm theo hướng dẫn của iBrickr là OK thôi
Pác cho em hỏi file Services.plist ở đâu ạ .
rồi làm theo hướng dẫn của iBrickr là OK thôi
Em mù tịt . anh hướng dẫn cụ thể dc. ko ạ , cũng nhìu người bị giống em nè .
Lần sau post bài bên Kĩ Thuật và Hệ Điều Hành bạn nhé
Lần sau em sẽ chú ý .

a380

Máy của tớ cũng bị tình trạng y như của bác SAMDAIHAN, sau khi chạy xong file.bat của bác LONGGIANG81 trong bài về cài đặt fontTV. Có một điều lạ là trước khi chạy file này thì chạy ibrick 9 vẫn ngon (tớ chưa thử cài phần mềm, mới chỉ dùng để unlock con iphone của tớ thành IPOD). Unlock xong, chạy ibrick vẫn ngon nhé, vì install cái PLX gì đó vẫn được, cài xong PLX thì tớ vẫn có thể vào được. Túm lại là chạy ibrick ngon trước khi cài fontTV.
Bác LONGGIANG81 ơi, bác có thể nói rõ cách làm cho tớ được không nhỉ.
Mong chờ tin của bác đấy.

Chỉnh sửa cuối:

khamnguyen

Lỗi Free my iphone! khi mở ibrickr..đúng không nhận phãi không.bạn làm theo cách này coi thử có đc không bạn.bạn ep trang iphone.handheld.com.vn rồi bạn vào all tìm tới file ibrickr sửa lỗi đó bạn bung lên.khởi động lai may là ok.mình trước kia cũng vậy đó.coi thử có đc không nhé