• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi connect với PC qua ActiveSync

phuongpn

Hi,

HTC Touch Pro 2 của tôi không thể connect với PC qua ActiveSync được, tôi dùng ActiveSync 4.5, chạy WinXP. Quá trình cài đặt ActiveSync không có vấn đề gì, nhưng khi cắm cáp để nối với DT thì ActiveSync ko nhận.

Mong mọi nguoi giúp.

Phuong.

QuangThang89

Hi,

HTC Touch Pro 2 của tôi không thể connect với PC qua ActiveSync được, tôi dùng ActiveSync 4.5, chạy WinXP. Quá trình cài đặt ActiveSync không có vấn đề gì, nhưng khi cắm cáp để nối với DT thì ActiveSync ko nhận.

Mong mọi nguoi giúp.

Phuong.

Khi bạn cắm cable vào thì trên PC có báo là đang nhận thiết bị mới ko, nếu có thì bạn xem lại AS, còn nếu ko thì so PC hoặc do cổng kết nối của PC và PPC có vấn đề, thân :)

NguyenTu

Super V.I.P
Hi,

Mong mọi nguoi giúp.

Phuong.

tắt Malina đi là kết nối OK đó bạn

iniuboo

ui dời ạ, thỉnh thoảng em cũng dính mà ko hiểu làm sao, thank pro
được rồi:D

no007

tắt Manila đi hoặc cũng có nhiều trường hợp do bức tường lửa của PC nó ngăn chặn kết nối với PPC, cứ tắt Fire Wall đi là ổn :D

HaChau

Super V.I.P
Hi,

Mong mọi nguoi giúp.

Phuong.
Bạn vào Settings>Connections>USB to PC, bỏ chọn mục Enable faster data synchronization có thể sẽ khắc phục được.