• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi mod camera cho P990

dung_sawaco

Mình xài máy P990, vừa rồi mình đã mod camera theo hướng dẫn trên forum nhưng sau đó thấy máy bị lỗi nhiều wá nên xóa mấy file mod camera tuy nhiên máy vẫn bi lỗi, cụ thể là sau khi chụp hình xong vào View để xem lại thì máy báo "There have been problems with the capture". mình đã thử Format lại ổ C: nhưng tình trạng trên vẫn còn
Các bác nào biết thì hướng dẫn mình cách khắc phục lỗi này với :((

nhandan

đúng rồi, mình cũng bị như vậy, các bạn có cách khắc phục không
thanks

rockmeout

Các bạn xem lại xem đã xóa hết những gì cóp vào chưa???
Mình đã bị nhưng xóa tất đi thì hết vì file gốc ở ổ Z, trừ phi camera của các bạn có trục trặc từ trước

calvinklein87

fomat là hết lỗi lun đó..chắc là do camera của bạn lỗi từ trước rùi bạn kiểm tra lại xem
h mình còn thắc mắc là vì sao khó căn được auto focus quá tấm mờ tấm nét lúc được lúc không?
chụp buồi tối dưới đèn neon tấm hình lên tới 1 mb mấy mà ban ngày 800kb là cao??mình thấy ngược qua ha

dung_sawaco

Trước khi mod camera của mình họat động bình thường, ko có vấn đề gì cả, mình đã format c: 2 lần rùi nhưng vẫn ko đc :-?

rockmeout

Thông số trong đó vẫn quá cao so với máy của các bạn thôi chứ không phải lỗi gì mà format hay úp FW. Mình nghĩ mỗi máy có ngưỡng chịu đựng hơi khác nhau 1 chút. Các bạn liên lạc với bác Dongxanh xem bác ấy có rỗi không nhờ bác ấy chỉ cho cách mod lại thông số thấp xuống 1 chút (hình như bác ấy có post rồi thì phải). Bản thân mình thì thấy mặc định của P9 cũng đủ để tự hào so với các dòng khác rồi, không cần mod :D