• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi trình duyệt web

catherine_8xxx

E mới xài con này nên còn nhiều cái chưa biết lắm. Nhưng hình như máy của em đang bị lỗi về trình duyệt web explorer của máy thì phải. Vì em on wifi được nhưng vào Explorer thì lại bị trắng màn hình. Có cách nào để sữa hoac chay lai chuong trinh do khong ah? Ah còn 1 vấn đề nữa là em thấy trong máy em có Opera mini (sim đã cài GPRS) nhưng khi cài đặt lại báo lỗi. Anh chị giúp dùm em với ah. Vì lần đầu xài Windows mobile nên có nhiều cái không biết lắm. Thanks!

No_Spider

E mới xài con này nên còn nhiều cái chưa biết lắm. Nhưng hình như máy của em đang bị lỗi về trình duyệt web explorer của máy thì phải. Vì em on wifi được nhưng vào Explorer thì lại bị trắng màn hình. Có cách nào để sữa hoac chay lai chuong trinh do khong ah? Ah còn 1 vấn đề nữa là em thấy trong máy em có Opera mini (sim đã cài GPRS) nhưng khi cài đặt lại báo lỗi. Anh chị giúp dùm em với ah. Vì lần đầu xài Windows mobile nên có nhiều cái không biết lắm. Thanks!
Đầu tiên, hãy thử Hard Reset máy lại bằng cách mở bàn phím lên bấm số 2676625720#, hiện ra 1 menu bấm chọn Factory reset => OK (Lưu Ý, khi Hard Reset thì dữ liệu trong máy như tin nhắn, danh bạ, hình ảnh, video clip lưu trên máy sẽ bị xóa hết!) Nếu sau khi Hard Reset mà vẫn bị nữa thì phải Up lại Rom khác!
Còn cái Opera mini trong máy bạn có thể là bản cài đặt dùng cho Symbian nên bạn không thể cài đặt được, hãy tìm những file cài đặt có đuôi là *.cab để cài đặt phần mềm cho Windowsmobile!

s60v5

em cài cái opera mobile cho WM, thì hok chạy được vnkeyB...tức.... :"(

No_Spider

em cài cái opera mobile cho WM, thì hok chạy được vnkeyB...tức.... :"(
Có phải bạn cài bản Opera Mobile 10 beta 2u ? bản này mà cài vào KS20 thì lỗi tùm lum, Magicall không chạy được này, Vnkeyb không mở được này...khuyên bạn nên dùng Opera Mobile 10 beta 2 chứ đừng dùng beta 2u

longphibaccai

có thể Room máy bị lỗi rồi, nếu bạn ko rành về uprom thì mang ra tiệm PDA trên đường 3/2 người ta sẽ up lại room gốc hoặc room mới, hạn chế lỗi tối đa hơn. have fun.