• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[LT] Hàm disable chức năng tắt máy

gillbate

Chào các bác, các bác có biết hàm nào disable chức năng tắt máy không? Em đã làm chương trình chơi nhạc mp3 và xài rất tốt trên Win2003, nhưng trên WM2005 trở lên thì tới đúng thời gian là Pocket tắt (chỉ là chương trình hỗ trợ mặc định của window giúp bảo vệ máy và tiết kiệm pin) và phải nhấn nút mở thì mới play tiếp và cứ thế, chán.

Ngôn ngữ: C#
Framework: .NET 2.0
Lập trình: PPC
Chương trình: MediaPlayer

Thắc mắc không biết post vào đâu nên post tạm ở đây, nếu có chỗ chứa mong mod move giúp nhé. Thanks!

nncuong

Administrator
Chào các bác, các bác có biết hàm nào disable chức năng tắt máy không? Em đã làm chương trình chơi nhạc mp3 và xài rất tốt trên Win2003, nhưng trên WM2005 trở lên thì tới đúng thời gian là Pocket tắt (chỉ là chương trình hỗ trợ mặc định của window giúp bảo vệ máy và tiết kiệm pin) và phải nhấn nút mở thì mới play tiếp và cứ thế, chán.

Ngôn ngữ: C#
Framework: .NET 2.0
Lập trình: PPC
Chương trình: MediaPlayer

Thắc mắc không biết post vào đâu nên post tạm ở đây, nếu có chỗ chứa mong mod move giúp nhé. Thanks!

Không rõ bạn dùng thư viện nào, nhưng bình thường khi hàm API về âm thanh được mở thì mặc định nó sẽ không tắt máy. Máy chỉ được tắt khi bạn đóng cổng âm thanh, tức là sau khi play xong bài hát.

gillbate

Mình dùng thư viện fmodce không phải của windows nên có lẽ không hỗ trợ chức năng này, nên mình mới bị vướng ở đấy. Hix

hunter

Mình dùng thư viện fmodce không phải của windows nên có lẽ không hỗ trợ chức năng này, nên mình mới bị vướng ở đấy. Hix
Tham khảo thêm thằng iMusic thử nhé....! Lấy soure của nó cũng ổn lắm..chúc bạn vui.

HaChau

Super V.I.P
Article này làm nhiệm vụ đúng như ý của bạn, đáng tiếc cho bạn là mã đó dùng C++.
Trong bài viết đó cũng có nói đến 1 phương pháp khác là dùng sự kiện KEY_UP kết hợp với Timer, bạn thử xem.