• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lựa chọn SmartPhone

ulmd

Mình chưa sử dụng SP lần nào nên mạo muội mở thread này mong là ai có dùng qua SP cùng chia sẽ với:

- Hiện nay SP nào sử dụng thông dụng nhất ?
- Các phần mềm của PPC có dùng được cho SP không, đặc biệt là các phần mềm từ điển như LacViet chẳng hạn ?
- Có SP nào sử dụng tần số 850MHz (dùng được ở US) không ?

Cám ơn các bạn quan tâm!

theghost84

bạn này hỏi lan man wá
mình trả lời giúp bạn 1 phần
phầm mềm PPC ko dùng chung dc,nhưng phần mềm SP cũng nhiều lắm
SP cũng ko thông dụng lắm, vì mọi nguời vẫn thích cảm ứng hơn là dùng phím
từ điển thì có kinkin
hình như chưa có lạc việt cho SP
khuyên bạn khi mua thì lựa màn hình 320x240
da so SP là 176x220
dạo này các SP mới đều dùng man hình rộng
mình đang sử dụng T-mobile SDA, tốc độ mình nghĩ là chậm hơn SS i300x,đã dùng qua, tuy nhiên bù lại có wifi và màn hình cực kì đẹp
chúc bạn lựa duoc 1 SP vừa ý

lqulong

Mình chưa có xài nhiêù, nhưng thấy SGH-i300x cũng ngon lắm, tốc độ nhanh (416Mhz), ổ cứng 4GB, giá bây giờ cũng tương đối ( chưa đến 5 triệu so với giá hơn 10 triệu lúc mới ra mắt), xem phim cực kì nét luôn, vì màn hình nhỏ, nhưng độ phân giải cao, nghe nhạc hay,,,,, còn về băng tần 850MHZ thì hình như các điện thoại bán ở VN, không có băng tần đó..

boyPDA

Mình chưa có xài nhiêù, nhưng thấy SGH-i300x cũng ngon lắm, tốc độ nhanh (416Mhz), ổ cứng 4GB, giá bây giờ cũng tương đối ( chưa đến 5 triệu so với giá hơn 10 triệu lúc mới ra mắt), xem phim cực kì nét luôn, vì màn hình nhỏ, nhưng độ phân giải cao, nghe nhạc hay,,,,, còn về băng tần 850MHZ thì hình như các điện thoại bán ở VN, không có băng tần đó..

he!he!đúng rùi.Giá rẻ hơn nhưng tuyệt vời và cũng dễ hỏng hay treo máy hơn..hic!:( .Nếu mình nhớ o lầm thì tại vn sử dụng băng tần 1900Mhz.Điện thoại 850Mhz chắc chỉ có hàng xách tay thông wa T-mobile thui.:-?

nthoa87

neu túi tiền không nhiều thì chọn mpx220 cũng được.đang dùng và cảm thấy tốt.bạn nào có nhu càu thì mình cho dùng thử :D

MrTrung

Nói chung tất cả các loại điện thoại đều có một ứng dụng hay một tiện ích khác nhau khi ta cần một tiện ích nào đó thì ta chọn thôi. Theo mình là như thế chứ ko phải máy nào đắt tiền đã là xịn :D:D:D:D:D:D:D Nhưng quan trọng rằng máy đó có đáp ứng được yêu cầu của mình hay ko thôi.

ngocbao196

Mình đang xài MPx220, xài cũng OK,màn hình đẹp,tốc độ cháp nhận đc,kiểu dáng đẹp rất thích họp với nam, mỗi tội mau hết pin wa, sạc lâu nữa,loa ngoài nghe hơi nhỏ nhưng khi nghe = tai nghe thì hay cực, kém nah61t la cái camera,tuy 1.3 nhưng còn thu VGA nữa, chụp hình xấu hoắc, còn way phim thi...khoi phải nói

lqulong

neu túi tiền không nhiều thì chọn mpx220 cũng được.đang dùng và cảm thấy tốt.bạn nào có nhu càu thì mình cho dùng thử :D
Này có cho dùng thử thiệt hông vậy?? :D Tính tui thiệt tình lắm đó, gì chứ mấy chuyện đó là tui....mượn liền đó....:))

ngocbao196

Mình đang xài Mpx220 nè,con này cũng ok, có điều pin hơi yếu và chụp hình ko được đẹp lém (nếu ko muốn nói là xấu hehe). Khi bạn xài con này cũng cần nên cẩn thận 1 chút vì nó là nắp gập, mở ld6n mở xuống một hồi là nó đứt cable màn hình là...tiêu luôn ah

phamtuanvu

i300x hàng cty mới giờ chỉ 4t, quá rẻ cho 1 smartfone với 4GB ổ cứng, xài đc nhìu soft như đọc sách TV, báo điện tử, từ điển, tra danh bạ, word, excel...