• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

M700 có cần UnlockCID lại khi đang vào Bootloader để UpROM SHIP?

NXQuang

Chào các bác!
Con M700 của em đã UnlockCID (SPL 1.11.0000) và UpROM B&B 5.0 WM6.1 chạy một thời gian bị chập chờn; em dùng bản ROM gốc RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R để Up lại; đang up thì báo lỗi Erro Connection; em theo hướng dẫn 4 bước của phần mềm (rút cable-tháo pin-lắp lại pin-gắn cáp) và reset lại PPC; sau đó PPC vào được Bootloader (SPL trở lại 1.28.0000) nhưng không chạy được tiếp phần UpROM nữa (báo lỗi Erro [264]: Connection); em chạy lại Artemis_USPL thì không được (báo lỗi No device Connection); vào Device Manager thì vẫn thấy có kết nối Window CE USB device-Pocket PC USB Sync.
Như vậy thì em có cần phải UnlockCID nữa không? Và dùng cách gì để unlockCID?
Nếu cứ để Bootloader thì có UpROM SHIP được không?
Cảm ơn các bác nhiều!

achille2k

Mình nghe phong phanh vấn đề của bạn phải tìm đúng rom gốc của máy để up đấy. Bạn vào bootloader up lại bản rom trên đi nếu không được thì đó không phải bản gốc đâu. Vẫn vào được Bootloader vẫn ko sao. chỉ cần có Rom gốc. Up được rom gốc rồn USPL lại thì mới uprom khác được.

PhongQuang

Super V.I.P
Chào các bác!
Con M700 của em đã UnlockCID (SPL 1.11.0000) và UpROM B&B 5.0 WM6.1 chạy một thời gian bị chập chờn; em dùng bản ROM gốc RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R để Up lại; đang up thì báo lỗi Erro Connection; em theo hướng dẫn 4 bước của phần mềm (rút cable-tháo pin-lắp lại pin-gắn cáp) và reset lại PPC; sau đó PPC vào được Bootloader (SPL trở lại 1.28.0000) nhưng không chạy được tiếp phần UpROM nữa (báo lỗi Erro [264]: Connection); em chạy lại Artemis_USPL thì không được (báo lỗi No device Connection); vào Device Manager thì vẫn thấy có kết nối Window CE USB device-Pocket PC USB Sync.
Như vậy thì em có cần phải UnlockCID nữa không? Và dùng cách gì để unlockCID?
Nếu cứ để Bootloader thì có UpROM SHIP được không?
Cảm ơn các bác nhiều!
Nếu SPL trở lại 1.28.0000 thì bắt buộc bạn phải UnlockCID lại. Cách hướng dẫn UnlockCID đã nói tại đây.

NXQuang

Cảm ơn các bác đã tư vấn!
Em đã dùng Artemis_USPL để UnlockCID M700 của em (SPL=1.11.0000), sau đó Up lên B&B5.0 và WM6.1 để dùng rồi; tuy nhiên, như em đã nói, em chạy lại Artemis_USPL để hạ SPL nhưng báo lỗi, không tiếp tục được; hiện nay chỉ vào được bootloader có SPL 1.28.000! Em cũng hiểu là cần phải hạ SPL rồi mới up lại được nhưng hiện đang bị tình trạng trên thì không thể hạ được SPL, sao up được? Nếu cứ để tình trạng này, up các bản Ship khác thì có được không?
Các bác tư vấn giúp em với! Đa tạ.

PhongQuang

Super V.I.P
Cảm ơn các bác đã tư vấn!
Em đã dùng Artemis_USPL để UnlockCID M700 của em (SPL=1.11.0000), sau đó Up lên B&B5.0 và WM6.1 để dùng rồi; tuy nhiên, như em đã nói, em chạy lại Artemis_USPL để hạ SPL nhưng báo lỗi, không tiếp tục được; hiện nay chỉ vào được bootloader có SPL 1.28.000! Em cũng hiểu là cần phải hạ SPL rồi mới up lại được nhưng hiện đang bị tình trạng trên thì không thể hạ được SPL, sao up được? Nếu cứ để tình trạng này, up các bản Ship khác thì có được không?
Các bác tư vấn giúp em với! Đa tạ.
Máy bạn bây giờ có khởi động lên bình thường không? vì để UnlockCID bạn phải khởi động máy lên hết như bình thường (không cần vào bootloader) cắm cáp đã kết nối ActiveSync và kích vào start_uspl để UnlockCID. Nếu máy bạn bây giờ không khởi động được chỉ vào được bootloader thì bạn phải tìm được bản rom gốc của nó để nguyên thế mà up rom là OK.

achille2k

Máy bạn bây giờ có khởi động lên bình thường không? vì để UnlockCID bạn phải khởi động máy lên hết như bình thường (không cần vào bootloader) cắm cáp đã kết nối ActiveSync và kích vào start_uspl để UnlockCID. Nếu máy bạn bây giờ không khởi động được chỉ vào được bootloader thì bạn phải tìm được bản rom gốc của nó để nguyên thế mà up rom là OK.

Thì bạn ý đang chết ở bootloader gì bác. Vẫn nói bác phải tìm rom gốc của nó thôi. Vào bootloader cắp cáp vào PC up rom gốc đến khi nào up được chạy được thì mới uspl được. Mà cái bác này bảo là cứ để bootloader mà uprom ship nếu được thì chúc mừng bác. Không thì bác phải tìm bản khác (Rom gốc).. cứ thế đến bao giờ bác up được thì máy bác sống. sống được thì bác mới uspl được. không chết dài dài....
Nên nhớ máy bác giờ không uspl được. Trừ khi bác up đúng rom gốc của máy thôi(ko cần uspl) Chốt nhanh cho vuông

Chỉnh sửa cuối:

NXQuang

Vậy là lại phải lọ mọ trên mạng (phen này tốn vài lọ V-Rhoto rồi!); up lần lượt các bản gốc Đan Mạch-Ý-Pháp-Đức thôi (cũng đủ một bảng vòng loại Euro rồi đấy, không được thì em làm tiếp vòng bảng Asia-Pacific cho nó máu)... Phước chủ may thầy... Cảm ơn các bác nhiều!

thehill

Vậy là lại phải lọ mọ trên mạng (phen này tốn vài lọ V-Rhoto rồi!); up lần lượt các bản gốc Đan Mạch-Ý-Pháp-Đức thôi (cũng đủ một bảng vòng loại Euro rồi đấy, không được thì em làm tiếp vòng bảng Asia-Pacific cho nó máu)... Phước chủ may thầy... Cảm ơn các bác nhiều!

đề nghị anh em có bản ROM gốc các ngôn ngữ cho Artemis và của LOVE luôn thì mình làm 1 topic ROM SHIP ALL đi, cho các anh em mình dễ tìm kiếm, khỏi có hỏi lung tung, mà bên wiki xài rapid nên khó down quá,đợi cả ngày mà chẳng dc.
Thx mấy bác nhiều