• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Majesty v1.5.1 [Full] Game chiến thuật đỉnh cao cho S60v5 + hướng dẫn chơi game

hoangnam8820010

images

Download Game tại đây

PM: đã có bài viết về game này nhưng mà chưa có bản FULL + không tutorial. ;;)

Đây là 1 game chiến thuật rất nổi tiếng trên mobile, ai là fan AEO hay ko phải là fan thì cũng ko nên bỏ phí game này. Vì nó toàn English nên hôm nay mình chịu khó ngồi làm 1 cái tutorial cho ai kém English cũng chơi được.
Game này có 1 hệ thống huy hiệu (achievements) rất đồ sộ khoảng gần trăm cái @@, các bạn cứ từ từ chơi là kiếm được hết nhé

Hướng dẫn chơi Majesty

Chap 1: Tutorial

images

a. Icon ở góc tận cùng phía trên bên trái là bản đồ
b. Icon ở góc tận cùng phía dưới bên trái là các phép thuật (bạn chỉ dùng được phép thuật khi có xây được nhà phù thủy hoặc mấy cái temple, mỗi temple ứng với 1 phép thuật riêng)
c. Icon ở góc tận cùng phía trên bên phải là các settings
d. Icon ở góc tận cùng phía trên bên phải là icon tắt của lâu đài.

Trước tiên bạn xây Warrior Guild (lò luyện lính), nhấn vào castle hoặc cái button bên dưới góc bên phải màn hình (có chữ H), nhấn vào hình cái nhà, chọn Warrior Guild. Xây xong , bạn thuê lính (hero) bằng nhấn vào nhà lính, rồi nhấn vào hình dấu cộng, mỗi lần nhấn thuê được 1 lính. Mỗi nhà chỉ thuê (hire) được 4 lính.......

Xem tiếp hướng dẫn tại đây
VN-HOW-TO

[video=youtube;JtN-RK9FGI4]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=JtN-RK9FGI4[/video]

Chỉnh sửa cuối:

mandyhades

bản chơi trên s60v5 hình xấu quá,chơi trên pc đi các bác,con lap cùi của em chơi được nhưng hơi giật được cái đồ hoạ trên pc không chê vào đâu được
[video=youtube;Z5t1jiZ_bko]http://www.youtube.com/watch?v=Z5t1jiZ_bko&feature=player_embedded#at=32[/video]

thientuhuynh

Cái này sao mình chơi đến chỗ map Rồng rồi không thấy đi tiếp nữa nhỉ, các map trước gold hết rồi. Có bạn nào biết không?

mai_tien_dat_251

có bác nào biết cách để xây nhà nhanh hơn kô chứ lâu thế này kô kịp gọi quân đã bị bọn quỷ đập mất rồi, tức kô chịu được! Híc

mai_tien_dat_251

em tham quá, xây nhiều nhà cùng 1 lúc nên nó xây lâu quá, xây từng nhà nhanh hơn nhiều. Mà qua map rồng rồi mà vẫn kô có gì tiếp, được huy chương vàng đành hoàng. Hic

hand210

có tiếp mà trên v3 qua map rồng ùi đến chỗ tuyết đánh nhau với golem to uỳnh,mà trên v5 các bác tìm xem thế nào

darkness90vt

trước đây thấy 1 bản có tới hơn mười mấy màn, cả màn tuyết nữa, ae tìm hiểu thử xem, chơi xog màn rồng rồi nên đang chán