• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình bị trắng xóa và các phím bị liệt

dinhtungqx1

bác ơi con htc 8525 của em bị trắng màn hình khởi động lên thì vẫn nghe tiếng nhạc các phím vẫn bấm bình thường
thấy mấy bác bảo đứt cáp .
em hỏi mấy của hàng gần nhà nó không có
vậy cáp này giá bao nhiêu và sửa ở đâu ạ
em sinh viên nên cũng không có nhiều tiền

vodiennhan

bệnh này chắc nhiều người bị, và đặc biệt là bàn phím trượt. Mình nghĩ là do cáp nguồn bàn phím. có thể đã thaycáp nhưng vẫn không hết bệnh bởi vì cáp mới thay cũng có vấn đề. mình có thể đem ra tiệm sửa hoặc mua cáp mới về thay cho rẻ.

luongnv85

có ai đã tìm ra cách khắc phục hoặc sửa được lỗi bị tráng màn hình va liệt phím của thằng htc tynt chửa. mình củng đang bị nè nếu có ai biết cách thì chỉ mình với. thanks

dotutai23

có ai đã tìm ra cách khắc phục hoặc sửa được lỗi bị tráng màn hình va liệt phím của thằng htc tynt chửa. mình củng đang bị nè nếu có ai biết cách thì chỉ mình với. thanks

bạn khôi phục lại là được mình cũng bị như vậy ( ân dữ cùng lúc 2 nút trên của phím gọi và kết thúc đông thời lấy bút chọt vào lỗ restar )

darkIII

Máy mình cũng bị trắng màn hình rồi nhìn nghiên từ trên xuống thì nó thấy được còn để bình thường thì trắng bóc à. Ở HCM sửa cái này ở đâu đây và hết nhiêu vậy mấy bạn :( :(

heobanhki

Máy mình cũng bị trắng màn hình rồi nhìn nghiên từ trên xuống thì nó thấy được còn để bình thường thì trắng bóc à. Ở HCM sửa cái này ở đâu đây và hết nhiêu vậy mấy bạn :( :(

Hồng Quang (326 Đường 3/2, quận 10) nếu co rủng rỉnh tiền

darkIII

rủng rỉnh là cỡ nhiêu bạn mắc quá thì cho nó đi máy bay luôn thông cảm mình sv nghèo :( :(

heobanhki

rủng rỉnh là cỡ nhiêu bạn mắc quá thì cho nó đi máy bay luôn thông cảm mình sv nghèo :( :(

nếu là sv nghèo mình khuyên bạn kh nên sữa làm gì...... đây là lời chân thật đấy kg có ý gì đâu
các dòng pda nói chung và htc nói riêng rất hiếm linh kiện nếu kh nói là kg có vì thế hầu như các chổ sữa sử dụng máy xác để lấy linh kiện, vì là hàng hiếm nên muốn kêu bi nhiêu thì kêu.
một ví dụ đơn giản cho bạn đễ hiểu như mình thu con herm 100 nogsm máy khá cứng giá 600k, chỉ riêng cáp màn hình mình có thể kiếm được từ 400-700k tùy khách.......vấn đề là đạo đức cửa mình thôi ..... vậy là bro hiểu vấn đề rồi chứ.
p/s sory mấy anh cửa hàng, có trong nghề mới hiểu đây là sự thật mà kg phải ai cũng biết.

khach274

Hỏng cáp thôi mà.
Con Softbank X01HT của mình sài 2 năm nay giờ cũng bị.
Mình tháo ra vệ sinh cái dây cáp là lại ngon.

Tốt nhất đi thay dây cáp là OK

lengha

Các bạn cho mình hỏi : Mình xài con cingular 8525 mới mua được 1 năm :D. Dạo gần đây tự nhiên màn hình của máy hay bị trắng xóa và các phím bị liệt( chỉ các phím ở vị trí nghe gọi thôi) sau khi tắt màn hình và bật lên lại thì bình thường. Mình đã đem máy lên Bạch Long(nơi mình mua máy) sửa nhưng mà đem về xài 1 thời gian khoảng 3 ngày là lại bị tình trạng cũ :( (đã đem lên 2 lần rồi). Mình đã thử up ROM lại rồi nhưng vẫn kô dc(kể cả ROM ở PDAviet và ROM ở các trang web khác).Bi giờ kô bít máy bệnh gì và phải sửa như thế nào. các bạn có thể giúp đỡ mình kô. cám ơn rất nhìu :)

mong các bạn giúp em sớm sớm :)

Bác này bị y như em.em cũng bị y như thế bác up lại rom nguyên bản của máy ấy em up lại rom ship dùng thấy ổn định lắm được 2 tuần rồi chưa thấy hiện tượng gì cả.

:(:(
chào bạn. Máy của tôi dùng được 3 năm đến giờ cũng gặp tình trạng bị trắng màn hình (trước kia tôi có lần bị đánh rơi) nhưng dùng được khoảng nửa năm thì bắt đầu gặp tình trạng này. Lúc đầu tôi cứ tưởng do up ROM hay chạy một số phần mềm nên mới bị vậy,nhưng khi tôi gỡ hết phần mềm và chạy lại ROM gốc nhưng vẫn không được.Có điều khác lạ là mỗi khi bị như thế tôi tắt nguồn, tháo Pin để khoảng 15p lắp vào thì đâu lại vào đó, nhưng khi bật tắt màn hình lên thì nó lại trắng xóa(khoai quá...),tôi cũng đã tháo máy để vệ sinh và chạy lại ROM xong vẫn đâu vào đó. Nên tôi khuyên bạn là: HERMES 8525 thuộc dòng PDA cổ rồi ta nên chuyển đổi sang dùng con khác ngon hơn, ổn định hơn, cấu hình cao hơn. Dù sao tôi cung rất tiếc vì gắn bó với nó cung lâu lâu và giờ phải chia tay nó. Bạn cũng đừng sửa làm gì cho tốn công vì dòng này có lẽ màn hình là điểm yếu của nó.
chúc tìm được niềm vui mới ở những chú rế khác.:)):)):))