• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Management of HTC Messege Software Have A Big Problem

nguyennhaca

I am really like to use Rom from HTC or Rom Build of HTC, cause it look so beautiful but i found out one thing, that is a management of HTC Message Software was very worse if you have more 2000 message in your HTC phone then your phone will be interrupted immediately.

I am using Sony Ericsson Xperia X1, and really like Rom build of Mr Sonblack but i can not use any Rom version from him build. It's related to the management of HTC message software. After Up Rom from HTC then my phone look so nice and perfect, but after i restore my message have 2217 recorded then my phone can not run any application and it's always be interrupted. At that time i guess the structure of X1 was so weak so that i try to use this restore file to HD as well as HD2 but all of them have the same problem. While i use Window Mobile 6.1 Rom of Sony is very cool.

Finally, i have a conclution that is a management of HTC message software have problem. HTC did know, which their message manament software can not run in the HTC phone with the message have 2217 recorded.

I hope HTC will fix this problem in the future.

Mình rất thích sử dụng bản Rom của HTC hay Rom build của HTC, vì trông nó khá đẹp nhưng mình đã phát hiện ra một điều, đó là chương trình quản lý tin nhắn của HTC quá rởm nếu như bạn có khoản 2000 tin nhắn trong điện thoại thì nó sẽ treo ngay lập tức.

Mình đang sử dụng điện thoại Sony Ericsson Xperia X1, và mình rất thích Rom build của Mr Sonblack nhưng mình không thể sử dụng bất kỳ phiên bản nào do anh làm. Nó liên quan đến trình quản lý tin nhắn của HTC. Sau khi Up Rom HTC thì điện thoại của mình nhìn khá đẹp, tuyệt vời nhưng sau khi khôi phục tiên nhắn với 2217 tin thì điện thoại của mình không thể chạy bất cứ ứng dụng nào và nó luôn bị treo. Lúc đó mình tưởng là do cấu hình của X1 quá yếu cho nên mình đã thử khôi phục file này với HD và HD2 nhưng tất đều bị lỗi tương tự. Trong khi đó mình dùng bản Rom Window Mobile 6.1 của Sony thì rất ổn.

Cuối cùng, mình có một kết luận đó là trình quản lý tin nhắn của HTC có vấn đề. HTC đã không biết, với trình quản lý tin nhắn của họ không thể chạy trên điện thoại HTC với 2217 tin nhắn.

Mình hy vọng HTC sẽ chỉnh sửa lỗi này trong thời gian tới.

Chỉnh sửa cuối:

ahojmimi

có lẽ là như vậy thật. nhưng mình chẳng có tin nhắn nào trong máy. 2000 tin nhắn có quá nhiều không bác Ca, sao không bỏ bớt đi, hoặc sao lưu sang máy tính để rồi sử dụng những bản rom mà bác thích;;)

nguyennhaca

He he he, thì có người này người khác chứ. Có thía nên người ta mới tập trung vào lập trình quản lý nội dung, chứ hiện nay chạy theo lập trình áo. Áo đẹp quá nên trình hoạt động giở, quản lý kém. Mình làm kinh doanh, nên tin nhắn đôi khi nó là công cụ hỗ trợ rất hữu hiệu.

Bỏ đi cũng được, nhưng mà tiếc lắm. Thui nếu ý kến xem bên HTC có phản ứng gì hơn không? nếu không thì HTC cũng cùi bắp thế thôi, hihihi.

phanchitai

anh ca giỏi tiếng anh quá hehe.thế thì lên xda tìm room gốc 6.5 đi anh hi vọng nó sẻ kéo nổi đóng tin nhắn đó của anh ^^.