• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Manila HTC Sense v2.5 Cho màn hình WVGA/VGA

AnhPheCT

(Colored Themes for Manila 2.5)
(Hổ trợ build v2.1xxx)

Note: Cẩn thận nên Backup trước khi thay theme Manila HTC Sense v2.5

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

(Colored Themes for Manila 2.5)
(Hổ trợ build v2.1xxx)

xuanhair

đẹp quá!Thanks bạn nha. Mình dơn day nhưng cài vào bằng cách nào bạn ko hướng dẫn cụ thể à

bạn ơi các themes của bạn khi cài vào con topaz của mình thì đều bị lỗi phông hét cả.Chỉ mỗi phông GTX là cài được thôi là sao vậy bạn?Có thể hướng dẫn lại cho mình ko.Khi mình cài xong là đều restart lại máy cả mà

mình cũng đang dùng CHT - Co0kie's Tab Home 1.7.1.2 bản rom V25 mà bác PhamQuang mới up

AnhPheCT

mình cũng đang dùng CHT - Co0kie's Tab Home 1.7.1.2 bản rom V25 mà bác PhamQuang mới up

Bị lỗi như thế nào chụp hình post lên xem!! Vã lại Bạn nên đọc chú ý!! Hổ trợ Build v2.1xxx thôi!!

toibo

Bác Phê cho mấy cái theme hỗ trợ build 23xxx nữa đi. với lại bác cho mình hỏi: sao mấy cái icon của DNIK mình đưa ra quicklinks nó ko thay đổi dc nhỉ? trong start menu thì rất đẹp, vậy mà đưa ra quicklinks chẳng giống. chỉ giúp cái nha! cảm ơn trước!

AnhPheCT

Bác Phê cho mấy cái theme hỗ trợ build 23xxx nữa đi. với lại bác cho mình hỏi: sao mấy cái icon của DNIK mình đưa ra quicklinks nó ko thay đổi dc nhỉ? trong start menu thì rất đẹp, vậy mà đưa ra quicklinks chẳng giống. chỉ giúp cái nha! cảm ơn trước!

Đợi sưu tầm nhé!!
Còn việc đưa Icon ra Quicklink Mình nhớ ko lầm đã trả lời bao lần rồi!! ha ha!!
1. Nếu để tiết liệm bộ nhớ Bạn nên xoá hết Icon củ đi, Dùng Resco File Explore vào thư mục windows\ xoá Icon củ Copy Icon mới đổi tên y chang chép vào thư mục Windows\ (Lấy Ví dụ muốn đổi Icon cho GoogleMaps.lnk Bạn tìm file Ảnh củ GoogleMaps.png xoá đi Bạn copy file ảnh mới đổi tên thành GoogleMaps.png chép vào y như củ)
2. Thay đổi Regedit hơi phức tạp. Phải tự tìm hiểu thôi.
3. Thay đổi thành tên khác thay ảnh icon bằng Icon Changer, hoặc reSTART....! (lấy ví dụ: Muốn thay đổi Icon GoogleMaps.lnk Bạn thay đổi tên GoogleMaps.lnk thành GoogleMaps v4.1.lnk sau đó thay đổi ảnh cho Icon nhé).
Cuối cùng là Add QuickLink thôi.

mrducbao

Đợi sưu tầm nhé!!
Còn việc đưa Icon ra Quicklink Mình nhớ ko lầm đã trả lời bao lần rồi!! ha ha!!
1. Nếu để tiết liệm bộ nhớ Bạn nên xoá hết Icon củ đi, Dùng Resco File Explore vào thư mục windows\ xoá Icon củ Copy Icon mới đổi tên y chang chép vào thư mục Windows\ (Lấy Ví dụ muốn đổi Icon cho GoogleMaps.lnk Bạn tìm file Ảnh củ GoogleMaps.png xoá đi Bạn copy file ảnh mới đổi tên thành GoogleMaps.png chép vào y như củ)
2. Thay đổi Regedit hơi phức tạp. Phải tự tìm hiểu thôi.
3. Thay đổi thành tên khác thay ảnh icon bằng Icon Changer, hoặc reSTART....! (lấy ví dụ: Muốn thay đổi Icon GoogleMaps.lnk Bạn thay đổi tên GoogleMaps.lnk thành GoogleMaps v4.1.lnk sau đó thay đổi ảnh cho Icon nhé).
Cuối cùng là Add QuickLink thôi.

Em có 1 cách khác: Sau khi thay đổi các Icon như ý thích, và để khi đưa ra Quicklink đúng như Icons mới bác có thể dùng Resco Explorer > My Device > Application Data > HTC > ProgramLauncher và xóa tất các File đuôi .bmp trong đó đi rồi reset lại máy và thưởng thức!!!
Em làm vậy chưa bao giờ hỏng!

Chúc các bác vui vẻ!

mrducbao

AnhPheCT

Em có 1 cách khác: Sau khi thay đổi các Icon như ý thích, và để khi đưa ra Quicklink đúng như Icons mới bác có thể dùng Resco Explorer > My Device > Application Data > HTC > ProgramLauncher và xóa tất các File đuôi .bmp trong đó đi rồi reset lại máy và thưởng thức!!!
Em làm vậy chưa bao giờ hỏng!

Chúc các bác vui vẻ!

Yes!! Nó nằm trong đấy!! Làm cách của Bạn đơn giản hơn!!

My Device > Application Data > HTC > ProgLauncher

dollarviet

Em chào AnhPhe076. Anh cho em hỏi là máy em là velocity 103 win 6.1 có dùng được cái này không ạ. cái "Manila HTC Sense v2.5" là gì vậy ạ, em mới dùng winmo nên còn nhiều bỡ ngỡ. nếu có thời gian thì anh trả lời em với nhé. chúc anh buổi tối vui vẻ

AnhPheCT

Em chào AnhPhe076. Anh cho em hỏi là máy em là velocity 103 win 6.1 có dùng được cái này không ạ. cái "Manila HTC Sense v2.5" là gì vậy ạ, em mới dùng winmo nên còn nhiều bỡ ngỡ. nếu có thời gian thì anh trả lời em với nhé. chúc anh buổi tối vui vẻ
Không được đâu Bạn ơi!! Hình như máy của Bạn là Hàng TQ thì phải!!

AnhPheCT

Mod ơi link die rồi

Link bài nào die phải QUOTE bài đó chứ!! Nhiều quá thông báo kiểu này biết đâu mà lần!! Vã lại các link đều trong tải khoản 4share của Mình làm sao die được!! Kiểm tra lại nhé!! Hoặc phải post được tiêu đề bài nào Link die.!!